Best Sellers in Electronics
BreakingCorona Virus Marathi NewsMaharashtra

मोठी बातमी : कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर 1 डिसेंबर पासून हे नियम होणार लागू

अहमदनगर Live24 टीम, 25 नोव्हेंबर 2020 :-गृहमंत्रालयाने कोरोनाशी संबंधित देखरेख, प्रतिबंध आणि दक्षतेसाठी बुधवारी नवीन मार्गदर्शक सूचना जारी केली आहेत. हे मार्गदर्शक तत्त्वे 1 डिसेंबर 2021 पासून लागू होतील.

यामध्ये, राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशांना योग्य उपचार, सावधगिरी व गर्दी नियंत्रणासाठी प्रतिबंधात्मक उपाय, SOPs आणि कोविड -19 संदर्भात काटेकोरपणे नियोजन करण्यास सांगितले गेले आहे. हे मार्गदर्शक तत्त्वे 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत लागू असतील.

कंटेनमेंट झोनमध्ये केवळ अनिवार्य सेवांना परवानगी :- मार्गदर्शक सूचनांमध्ये असे म्हटले आहे की, केंद्रशासित प्रदेशांनी जिल्हा प्रशासनाने सूक्ष्म पातळीवर कंटेन्ट झोन निश्चितपणे निश्चित केले आहे याची खात्री करुन घ्यावी लागेल. या कंटेनमेंट झोनमध्ये केवळ अनिवार्य कामांना परवानगी दिली जाईल.

यासह, मेडिकल इमरजेंसी आणि आवश्यक वस्तू व सेवांशिवाय या झोनच्या आत आणि बाहेरील लोकांच्या वाहतुकीवर बंदी घातली जाईल. टीम घरोघरी जाऊन देखरेख करतील. निर्धारित प्रोटोकॉल अंतर्गत चाचणी घ्यावी लागेल.

जे लोक पॉझिटिव्ह आहेत त्यांच्या संपर्कात असलेल्या लोकांचे ट्रॅकिंग, ओळख, 14 दिवसांचे क्वारंटाइन आदी पहावे लागेल. 72 तासांत 80 टक्के कॉन्टॅक्ट ट्रॅकिंग करावे लागतील. संमजत कोरोना संदर्भात जागरूकता निर्माण करावी लागेल.

मास्क न घातल्याबद्दल राज्य सरकारना दंड ठोठाउ शकतील :- कोरोनाच्या नियंत्रणासाठी सर्व राज्यांच्या, केंद्रशासित प्रदेशांच्या सरकारांना आवश्यक ती पावले उचलावी लागतील. यासह, मास्क घालणे, हाताची स्वच्छता आणि सामाजिक अंतराचे काटेकोरपणे पालन करणे आवश्यक आहे.

आरोग्य व कुटुंब कल्याण मंत्रालय गर्दीच्या ठिकाणी, विशेषत: बाजारपेठ, साप्ताहिक बाजारपेठ आणि सार्वजनिक वाहतूक या राज्यांमधील आणि केंद्रशासित प्रदेशांच्या काटेकोरपणे अंमलबजावणीसाठी सामाजिक अंतराच्या संदर्भात एसओपी जारी करेल.

 काही मर्यादांसह या गोष्टीना मंजुरी

– गृह मंत्रालयाने मंजूर केलेल्या प्रवाश्यांसाठी आंतरराष्ट्रीय हवाई प्रवास.

– 50 टक्क्यांपर्यंत क्षमतासह चित्रपटगृहांना मंजुरी.

– जलतरण तलावामध्ये केवळ खेळाडूंना प्रशिक्षण देण्याची परवानगी देण्यात आली आहे.

– प्रदर्शन हॉल केवळ बिझिनेस टू बिझिनेस (बी 2 बी) साठी मंजूर आहे.

– सामाजिक, धार्मिक, खेळ, करमणूक, शैक्षणिक, सांस्कृतिक, धार्मिक समारंभांना सभागृहाच्या क्षमतेच्या जास्तीत जास्त 50 टक्क्यांपर्यंत परवानगी आहे,

बंद जागेत 200 लोकांना आणि मोकळ्या जागांवर जागेचा आकार पाहून आख्यान परवानगी असेल. तथापि, परिस्थितीनुसार राज्य किंवा केंद्र सरकार 100 लोकांपर्यंत ही मर्यादा घटवू शकतात.

राज्य सरकारे नाइट कर्फ्यूसारखी पाऊले उचलू शकतात :- मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांनी कोविड -19 चा प्रसार रोखण्यासाठी नाइट कर्फ्यूसारखी स्थानिक निर्बंध घालू शकतील. तथापि, राज्य किंवा केंद्रशासित प्रदेशातील सरकारे केंद्र सरकारचा सल्ला घेतल्याखेरीज कंटेनमेंट झोनच्या बाहेर लॉकडाउन लागू करू शकत नाहीत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button