Money

‘ही’ सरकारी कंपनी तुमचे पैसे करेल डबल; वाचा आणि फायदा घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 25 नोव्हेंबर 2020 :-जर तुम्हाला ग्यारंटेड आपले पैसे दुप्पट हवे असतील तर एक सरकारी कंपनी ही संधी देत आहे. ही कंपनी सध्या सर्वसामान्यांना 8.51 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 9.04 टक्के व्याज देत आहे.

यातही सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे येथे ज्येष्ठ नागरिकांसाठी वयोमर्यादा 58 वर्षे निश्चित केली गेली आहे. म्हणजेच, जर आपण 58 वर्षे किंवा त्याहून अधिक वयाचे असाल तर आपण 9 टक्क्यांहून अधिक व्याज घेऊ शकता.

प्रथम जाणून घ्या सरकारी कंपनीचे नाव:-  तामिळनाडू पॉवर फायनान्स अँड इन्फ्रास्ट्रक्चर डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशन लिमिटेड असे या सरकारी कंपनीचे नाव आहे. तामिळनाडू पॉवर फायनान्स लिमिटेडकडून दोन प्रकारची एफडी जारी केली जाते. एक संचयी मुदत ठेव आहे आणि दुसरे गैर संचयी मुदत ठेव. संचयी मुदत ठेव योजनेत एफडी घेतल्यानंतर तुम्हाला मॅच्युरिटीनंतर पैसे मिळतील. परंतु जर तुम्हाला तुमच्या ठेवीवर दरमहा किंवा तिमाहीत किंवा वार्षिक व्याज हवे असेल तर नॉन संचयी मुदत ठेव योजना निवडली जाऊ शकते.

टीएन पॉवर फायनान्समध्ये एफडी किती दिवसांची असू शकते ते जाणून घ्या :- प्रथम संचयी मुदत ठेव योजनेचे व्याज दर जाणून घ्या. संचयी मुदत ठेव योजनेअंतर्गत तुम्हाला 1 वर्षापासून 5 वर्षांपर्यंतची एफडी मिळू शकेल. सामान्य नागरिकांना 1 वर्षाच्या एफडीवर 7.25% व्याज दिले जाते. त्याचबरोबर 2 वर्षांच्या एफडीवर 7.50 टक्के व्याज दिले जात आहे. या व्यतिरिक्त 3 आणि 4 वर्षाच्या एफडीवर 8.00 टक्के व्याज दिले जात आहे. त्याचवेळी 5 वर्षांच्या एफडीवर सर्वाधिक व्याज 8.25% दिले जात आहे.

 1 लाख रुपये या व्याजदरामुळे किती असेल ते जाणून घ्या:-  1 वर्षाची एफडी 1 लाख रुपयांनी वाढून 1,07,450 रुपये होईल. त्याचबरोबर, 2 वर्षांत 1 लाख रुपयांची एफडी वाढून 1,16,022 रुपये होईल. याशिवाय 3 वर्षात 1 लाखांची एफडी वाढून 1,26,824 रुपयांवर जाईल. ही एफडी चार वर्षांत वाढून 1,37,279 रुपये होईल आणि 5 वर्षांत 1 लाखांची एफडी पूर्ण झाल्यावर 1,50,426 रुपये होईल.

टीएन पॉवर फायनान्सच्या एकत्रित मुदत ठेव योजनेत ज्येष्ठ नागरिकांचे व्याज दर :- संचयी मुदत ठेव योजनेंतर्गत ज्येष्ठ नागरिकांना थोडे अधिक व्याज दिले जाते. येथे 1 वर्षाच्या एफडीवर 7.50 टक्के व्याज दिले जात आहे. त्याचबरोबर 2 वर्षांच्या एफडीवर 7.75 टक्के व्याज दिले जात आहे. याशिवाय 3 आणि 4 वर्षाच्या एफडीवर 8.50 टक्के व्याज दिले जात आहे. त्याचवेळी 5 वर्षांच्या एफडीवर सर्वाधिक व्याज 8.75% दिले जाते.

आता गैर संचयी मुदत ठेव योजनेचे व्याज दर जाणून घ्या विना:-संचयी मुदत ठेव योजनेत सर्वसामान्यांना 7.50 टक्के ते 8.51 टक्के व्याज दिले जात आहे. या योजनेंतर्गत किमान 2 वर्षांची एफडी दिली जाऊ शकते. या एफडीवर त्रैमासिक व्याज म्हणून 7.50 टक्के व्याज मिळू शकते. मासिक, त्रैमासिक आणि वार्षिक व्याज 3-वर्ष, 4-वर्ष आणि 5-वर्षांच्या एफडीवर मिळू शकेल.

गैर संचयी मुदत ठेव योजनेतील ज्येष्ठ नागरिकांचे व्याज दर जाणून घ्या:-  ज्येष्ठ नागरिकांना या फिक्स्ड डिपॉझिट योजनेत 7.75 टक्के ते 9.04 टक्के व्याज दिले जात आहे. या योजनेंतर्गत किमान 2 वर्षांची एफडी दिली जाऊ शकते. या एफडीवर तिमाही व्याज म्हणून 7.75 टक्के व्याज दिले जाते. मासिक, त्रैमासिक आणि वार्षिक व्याज 3-वर्ष, 4-वर्ष आणि 5-वर्षांच्या एफडीवर मिळू शकेल.

व्याजदराच्या पूर्ण तपशीलांसाठी आपण खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करू शकता.

https://www.tnpowerfinance.com/tnpfc-web/products

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button