Money

अंतिम तारखेनंतर इन्कम टॅक्स रिटर्न भरल्यास काय होईल नुकसान ? जाणून घ्या एका क्लिकवर

अहमदनगर Live24 टीम, 25 नोव्हेंबर 2020 :- एआय (मूल्यांकन वर्ष) 2019-20 साठी आयटीआर अर्थात प्राप्तिकर विवरण भरण्याची शेवटची तारीख 30 नोव्हेंबर 2020 पर्यंत वाढविण्यात आली आहे. आपला आयटीआर वेळेवर दाखल करण्यात आला नाही तर दंड होऊ शकतो.

तथापि, आयटीआरमध्ये दिरंगाई होण्यामागे इतरही अनेक तोटे आहेत. आपण ठरलेल्या तारखेपर्यंत आपला आयटीआर दाखल करू शकला नाही, तरीही आपण आयटीआर दाखल करण्यासाठी नवीन अंतिम मुदतीपर्यंत ते दाखल करू शकता. परंतु तुम्हाला कलम 234 एफ अंतर्गत दंड भरावा लागेल.

किती दंड भरावा लागेल :- जर आपले एकूण उत्पन्न 5 लाखांपेक्षा जास्त नसेल तर आयटीआर भरण्यास उशीर झाल्यास लेट फी एक हजार रुपये असेल. जर आपले एकूण उत्पन्न 5 लाखाहून अधिक असेल तर आयटीआर भरताना तुम्हाला 10,000 रुपये लेट फी भरावी लागेल. आयटीआर दाखल करण्यासाठी सरकारने शेवटची तारीख वाढविली आहे.

या तारखा लक्षात ठेवा:-  अंतिम मुदतीनंतर परंतु संबंधित मूल्यांकन वर्षाच्या 31 डिसेंबर रोजी किंवा त्यापूर्वी कर परतावा भरल्यास आपल्याला 5000 रुपये दंड भरावा लागेल. हे देखील लक्षात घ्या की आर्थिक वर्ष 2019-20 साठी ही संबंधित नाही, कारण आर्थिक वर्ष 2019-20 साठी आयटीआर दाखल करण्याची अंतिम तारीख 31 डिसेंबर 2020 आहे. 31 डिसेंबर नंतर कर विवरण भरल्यास संबंधित संबंधित वर्ष (आकलन वर्ष) संपण्यापूर्वी म्हणजेच 31 मार्चपूर्वी ते भरल्यास दहा हजार रुपये दंड आकारला जाईल.

ह्यांना आहे दंड भरण्यात सूट :- आयटीआर दाखल करण्यासाठी सरकारने आयटीआरची मुदत 31 जुलै 2020 पासून वाढवून 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत वाढविली आहे. म्हणूनच, वाढीव तारखेसाठी म्हणजेच 31 जुलै 2020 च्या वास्तविक तारखेऐवजी 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत 2020-2021 साठी आपला आयटीआर दाखल करण्यासाठी तुम्हाला कोणताही दंड भरावा लागणार नाही.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button