Best Sellers in Electronics
Money

कमाईची संधी ! सरकार सुरु करतेय 1000 LNG पंप, जाणून घ्या तुमचा फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 26 नोव्हेंबर 2020 :-देशातील पेट्रोल पंपांप्रमाणेच आता एलएनजी पंपही सुरू झाले आहेत. सरकार या प्रकल्पासाठी सुमारे 10,000 कोटींची गुंतवणूक करीत आहे. पेट्रोलियम मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी ही माहिती दिली आहे. लिक्विड नॅचरल गॅस (एलएनजी) हा बसेस आणि ट्रक यासारख्या लांब पल्ल्याच्या परिवहन सेवा वाहनांसाठी चांगला इंधन पर्याय आहे.

एकदा एलएनजी टाकी भरली की अशी वाहने आरामात 600 किमी ते 800 किमी पर्यंत जाऊ शकतात. त्याचबरोबर त्याचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे ते डिझेलपेक्षा 30% ते 40% स्वस्त आहे. सध्या देशात पेट्रोल, डिझेल, सीएनजी आणि ऑटो एलपीजीचा वापर वाहन इंधन म्हणून केला जात आहे. अशा परिस्थितीत हे पेट्रोल पंपासारख्या व्यवसायाला संधीही देईल.

50 एलएनजी स्टेशन्स सुरू झाली :- देशात सुरुवातीस 50 एलएनजी स्थानकांचे काम सुरू झाले आहे. त्याचबरोबर पुढील तीन वर्षांत खासगी व सरकारी क्षेत्रात 1 हजार एलएनजी स्थानके उघडली जातील, ज्यासाठी सुमारे 10,000 कोटी रुपये खर्च येईल, अशी योजना आहे. अशा परिस्थितीत लोकांना एलएनजी पंप उघडण्याची संधी आहे. इच्छुकांनी पेट्रोलियम मंत्रालयाशिवाय पेट्रोनेट आणि इतर पेट्रोलियम कंपन्यांच्या वेबसाइटवरुन अधिक जाणून घ्यावे.

वाचा पेट्रोनेटचे स्टेटमेंट :- पेट्रोनेट एलएनजीने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, कंपनीला देशभरात एलएनजी स्थानके सुरू करायची आहेत. देशातील प्रमुख महामार्गांवर एलएनजी स्थानके उभारली जातील. या प्रकल्पात कोणतीही तेल विपणन कंपन्या (ओएमसी), सीजीडी संस्था किंवा इतर पार्टी भागीदार होण्यासाठी इच्छुक असल्यास ते अर्ज करू शकतात. आपण पेट्रोनेटचे पूर्ण स्टेटमेंट वाचू इच्छित असल्यास आपण खालील लिंकवर क्लिक करू शकता-

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button