Best Sellers in Electronics
Money

छोटा भीम व मोटू-पतलू या फेमस मालिका बनवणाऱ्या कंपन्या देत आहेत पैसे कमावण्याची संधी ; जाणून घ्या मार्ग

अहमदनगर Live24 टीम, 26 नोव्हेंबर 2020 :- अनेक कार्टून सीरीज भारतात यशस्वी झाल्या आहेत. त्यापैकी छोटा भीमने मुलांमध्ये एक वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. याशिवाय मोटू-पतलू मालिका देखील मुलांना आवडली.

या अशा मालिका आहेत ज्या लोहाचं मुले काय पण वयस्क लोकांना देखील आवडतात. छोटा भीम आणि मोटू-पतलू मालिका दोन्ही एकाच कंपनीचे आहेत. या कंपनीचे नाव नजारा टेक्नोलॉजीज आहे. आता नजारा टेक्नॉलॉजीज कमाईची संधी आणणार आहे.

कंपनीने देऊ केलेल्या कमाईच्या संधीचा फायदा कोणीही घेऊ शकतो. ही एक गेमिंग प्लॅटफॉर्म कंपनी आहे. चला जाणून घेऊयात नजारा प्लॅटफॉर्मच्या मदतीने आपण पैसे कसे कमाऊ शकता.

आयपीओ आणणार आहे :- आयपिओ इश्यू बाजारात आणण्याची नजारा टेक्नॉलॉजीजची योजना आहे, त्यानंतर कंपनी शेअर बाजारात लिस्ट केली जाईल. आयपीओद्वारे तुम्हाला खूप पैसे कमविण्याची संधी मिळू शकते. यावर्षी काही आयपीओनी गुंतवणूकदारांचे पैसे दुप्पट केले आहेत. नजारा टेक्नॉलॉजीजच्या प्लॅनिंग आयपीओकडून 750-950 कोटी रुपये जमा करण्याची योजना आहे. त्यात आयसीआयसीआय सिक्युरिटीज व्यतिरिक्त नोमुरा आणि जेफरीज या तीन गुंतवणूक बँकर्स नेमले आहेत. गेल्या महिन्यातच आपल्या भागधारकांना कंपनीने आयपीओ आणण्याबाबत दाखवण्यात आले होते.

मोठ्या गुंतवणूकदारांमध्ये राकेश झुंझुनवाला यांचा समावेश आहे:-  राकेश झुनझुनवाला हे देखील नजारा टेक्नॉलॉजीजमधील प्रमुख शेअरधारक आहेत. कंपनीच्या संचालक मंडळाने सप्टेंबरमध्येच आयपीओला ग्रीन सिग्नल दिला होता. सब्सक्रिप्शन बिजनेस, फ्रीमियम व्यवसाय आणि एस्पोर्ट्स व्यवसायासह नजाराचे व्यवसाय मॉडेल अत्यंत वैविध्यपूर्ण आहे. भारताव्यतिरिक्त, कंपनीचा व्यवसाय पश्चिम आशिया, आफ्रिका, दक्षिणपूर्व आशिया आणि लॅटिन अमेरिका यासारख्या उदयोन्मुख बाजारपेठेपर्यंत विस्तारलेला आहे.

शेअरची किंमत किती आहे ?:-  सध्या, नजारा टेक्नॉलॉजीजची अनिलिस्टेड शेअरची किंमत 770 रुपये आहे. एप्रिलमध्ये ते सुमारे 500-550 रुपये होते. म्हणजेच गेल्या काही महिन्यांत कंपनीच्या शेअर किंमतीत लक्षणीय वाढ झाली आहे. यावेळी कोणतीही गेमिंग कंपन्या सूचीबद्ध नाहीत. आयपीओ बाजारात आणणारी नजारा टेक्नॉलॉजीज ही पहिली गेमिंग प्लॅटफॉर्म कंपनी असेल. आयपीओ इश्यूमध्ये नवीन शेअर्ससह विद्यमान शेअरधारक ऑफर फॉर सेलद्वारे जुने शेअर्स विकू शकतात. आयपीओ 2021 मध्ये जानेवारी-फेब्रुवारीमध्ये येऊ शकेल.

कंपनीची आर्थिक स्थिती कशी आहे ?:-  2018-19 मध्ये कंपनीचे उत्पन्न 183 कोटी रुपये होते, ज्यावर नफा 4.2 कोटी कमावला. 2017-18 मध्ये त्याचे उत्पन्न 180 कोटी रुपये होते आणि नफा 1.2 कोटी रुपये होता. आयपीओ मिळविण्यासाठी कंपनीला सेबीची मान्यता घ्यावी लागेल. एक तज्ञ म्हणतात की कोणतीही लिस्टेड किंवा नॉन-लिस्टेड कंपनी नजारा टेक्नॉलॉजीजशी स्पर्धा करू शकत नाही.

आयपीओ म्हणजे काय?:-  प्रथमच शेअर्सची विक्री करण्यासाठी आणण्यात येणाऱ्या पब्लिक इश्यूला आयपीओ म्हणतात. आयपीओ, इनीशियल पब्लिक ऑफरिंग अंतर्गत कंपनी आपले शेअर्स सामान्य गुंतवणूकदारांना विकते आणि नंतर ती शेअर बाजारात लिस्ट होते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button