Money

सोने 7700 रुपयांनी झाले स्वस्त ; गुंतवणूकदारांना झटका, जाणून घ्या किंमत

अहमदनगर Live24 टीम, 26 नोव्हेंबर 2020 :-सोन्या-चांदीच्या किंमती आता गुंतवणूकदारांना धक्का देत आहेत. दोन दिवसांत सोन्या-चांदीच्या किमतींमध्ये लक्षणीय घट झाली आहे.

तथापि, या काळात शेअर बाजारातही घसरण दिसून आली. यावर्षी सोन्याने चांगला परतावा दिला असताना शेअर बाजारानेही 70% परतावा दिला आहे. पण आता दोघांतही घसरण होत आहे.

 कोरोना लस तयार झाल्याच्या वृत्तामुळे किंमतीत घट :- सोन्याच्या किंमतींमध्ये घसरण होत आहे कारण कोरोना लस तयार केली जात असल्याची खबर आहे. गुरुवारी, मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज (एमसीएक्स) वर डिलिव्हरी फ्यूचर्स सोने 11 रुपयांच्या किंचित वाढीसह 48,524 रुपयांवर उघडले. चांदी देखील 0.50% वाढली आणि 299 रुपयांनी वाढून 60,142 रुपये प्रतिकिलोवर ट्रेड झाली.

सोन्याचे भाव 49 हजारांपेक्षा कमी झाले आहेत:-  सोने सध्या प्रति 10 ग्रॅम 48,524 रुपयांवर आहे. गेल्या आठवड्यात सोन्याच्या किमतींमध्ये प्रति 10 ग्रॅम 1600 रुपयांची घट झाली आहे. 7 ऑगस्टला सोन्याची सर्वाधिक किंमत प्रति 10 ग्रॅम 56 हजार 200 रुपयांवर पोचली होती. आतापर्यंतच्या या 3.5 महिन्यांत ते 7700 रुपयांपेक्षा अधिक स्वस्त झाले आहे. चांदीचे दर प्रति किलो 17,000 रुपयांपेक्षा कमी झाले आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button