Best Sellers in Electronics
Money

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर ! ‘ही’ बँक काही मिनिटांत देणार लाखोंचे कर्ज

अहमदनगर Live24 टीम, 26 नोव्हेंबर 2020 :-आपण शेतकरी असल्यास, ही बातमी आपल्यासाठी उपयुक्त आहे. शेतीमध्ये शेतकऱ्याला पैशांची गरज असल्याचे अनेकदा पाहिले गेले आहे. पैशाच्या समस्येमुळे शेतक्यांना बऱ्याच अडचणींना सामोरे जावे लागत आहे.

त्याच बरोबर असे बरेच शेतकरी आहेत जे पैशाअभावी शेती करण्यास असमर्थ आहेत. ही बाब लक्षात घेऊन युनियन बँक ऑफ इंडियातर्फे शेतकऱ्यांना विशेष कार्ड देण्यात येत आहे. हे ग्रीन कार्ड म्हणून ओळखले जाते.

शेतकर्‍यांच्या ‘ह्या’ गरजा भागविण्यासाठी कर्ज दिले जाईल:-  युनियन बँक ऑफ इंडियाने ट्विटद्वारे याबद्दल माहिती दिली आहे. बँकेने ट्वीटमध्ये लिहिले आहे की, कार्यशील भांडवलासाठी शेतकऱ्यांना बँकेकडून ग्रीन कार्ड सुविधा दिली जाते. हे कार्ड शेतकर्‍यांच्या कामकाजाच्या भांडवलाच्या गरजा भागवण्यासाठी दिले जाते. या कार्डच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांना लघु सिंचन, कृषी यंत्रांसारख्या कामांसाठी कर्ज दिले जाते. एवढेच नव्हे तर शिक्षण, कंज्यूमेबल आइटम्स, वैद्यकीय खर्च इत्यादी कामांसाठी 25 टक्के किंवा 50 हजार (जे कमी असेल ते ) कर्ज मिळते.

युनियन बँकेच्या या योजनेचा फायदा कोणाला होऊ शकेल ? :- सर्व शेतकरी हे कर्ज घेऊ शकतात. हे कार्ड कॅश क्रेडिट क्रॉप लोन स्कीम अंतर्गत देण्यात आले आहे. शेतकरी डिफॉल्टर झालेला असू नये. यूजीसी ही सुविधा काही तरल सिक्युरिटीज जसे की सोन्याचे दागिने / एनएससी / एफडीआर / केव्हीपी इत्यादींसाठी घेऊ शकते. या व्यतिरिक्त, कोणीही प्रोग्रेसिव्ह, सुशिक्षित, , अशिक्षित, मालक, भाडेकरी घेऊ हे कर्ज घेऊ शकतो.

 शेतकर्‍यांना किती कर्ज दिले जाईल ते जाणून घ्या :- पारंपरिक व चांगले उत्पादन देणार्‍या पिकांसाठी निवेश क्रेडिट, लघु सिंचन, कृषी यंत्र इत्यादी कामांसाठी या सुविधेचा लाभ घेता येतो.

  • – 1 एकरासाठी 20,000/-
  • – 1 एकरापेक्षा जास्त आणि 3 एकरांकरिता 75,000 / –
  • – 3 एकराहून अधिक आणि 6 एकरांपेक्षा अधिकसाठी 2 लाख रुपये
  • – 6 एकरपेक्षा जास्त आणि 8 एकरांपर्यंत 3 लाख
  • – 8 एकरपेक्षा जास्त 3 लाख ते 5 लाख

 येथून संपूर्ण माहिती घ्या :- आपण देखील शेतकरी असल्यास आणि आपल्याला युनियन बँकेच्या या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर अधिक माहितीसाठी आपण खालील लिंकवर क्लिक करू शकता. https://unionbankofindia.co.in/english/rabd-short-products-service.aspx

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button