Best Sellers in Electronics
IndiaLifestyleMoney

तुमचेही PF अकाउंट आहे ? तर मग तुम्हाला ‘असा’ मिळेल 6 लाखांचा फायदा , तेही अगदी फ्री

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :-जर आपण नोकरी करत असाल आणि भविष्य निर्वाह निधी (पीएफ) आपल्या पगारामधून वजा केला जात असेल तर ही बातमी वाचा.

तसे, आपण अनेकदा पीएफ बद्दलच्या बर्‍याच प्रकारच्या बातम्या वाचल्या असतील. ज्यामध्ये आतापर्यंत जास्तीत जास्त शिल्लक जाणून घेणे, पीएफ हस्तांतरित करणे किंवा पीएफ मागे घेण्याबाबत वाचले असेल. परंतु, आपल्या पीएफमध्ये पैशांशिवाय आणखी काय मिळते ते हि फ्री मध्ये ते आपल्याला माहिती असणे आवश्यक आहे.

जाणून घेऊयात सविस्तर… हे सत्य आहे की बरेच कर्मचारी ह्या गोष्टींचा लाभ घेण्यापासून वंचित राहतात कारण त्यांना याची माहिती नसते.

संघटित क्षेत्रात काम करणार्‍या कर्मचार्‍यांना पीएफ खात्यासह 6 लाखांपर्यंतचे जीवन विमा संरक्षण विनामूल्य मिळते. हे तुमच्या पीएफ खात्यासह लिंक केले जाते. विशेष गोष्ट अशी आहे की कोणताही कर्मचारी आपल्या नोकरीच्या कालावधीत यासाठी कोणतेही काँट्रीब्युशन देत नाही.

6 लाख रुपयांपर्यंत विमा विनामूल्य :- प्रत्येक महिन्यात काही रक्कम कर्मचार्‍यांच्या पगारामधून वजा केली जाते आणि ती रक्कम कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी संघटनेच्या (ईपीएफओ) पीएफ खात्यात जमा केली जाते. सेवानिवृत्तीनंतर ही जमा केलेली रक्कम त्या कर्मचार्‍याला दिली जाते.

जेव्हा जेव्हा एखाद्याचे पीएफ खाते उघडले जाते तेव्हा त्या व्यक्तीचा त्वरित विमा उतरविला जातो. त्याअंतर्गत तुम्हाला 6 लाख रुपयांपर्यंतचा विमा मिळेल. हा विमा नैसर्गिक कारणे, आजारपण किंवा दुर्घटना यामुळे मृत्यू झाल्यास नॉमिनीस दिला जातो. यामुळे कुटुंबास आर्थिक सुरक्षा मिळते. कंपन्या आणि केंद्र सरकारच्या कर्मचार्‍यांना ही सुविधा मिळते.

टॅक्स बचत :- ईपीएफ हा कर वाचविण्यासाठी सर्वात सामान्य आणि चांगला पर्याय आहे. नवीन कर प्रणालीमध्ये कोणताही फायदा नाही. परंतु जुन्या कर प्रणालीमध्ये तुम्हाला पगाराच्या 12% दरापर्यंत करात सूट मिळेल. आयकर कायद्याच्या कलम 80 सी अंतर्गत ही बचत करात सूट आहे.

संकट समयी पैसे काढण्याची सुविधा :- साथीचे व बेरोजगारीच्या पार्श्वभूमीवर सरकारने सेवानिवृत्तीपूर्वी काही पैसे काढण्याची सुविधा दिली आहे. म्हणजे आपण आपल्या पीएफ फंडामधून पैसे काढू शकता आणि कोणत्याही वेळी आवश्यक वेळी ते वापरू शकता.

हे आपल्याला कर्ज घेण्यापासून वाचवेल. जर एखाद्या कर्मचाऱ्याने कंपनीत 5 वर्षे सेवा पूर्ण केली आणि पीएफ मागे घेतला तर मिळकत कर भरण्याचे कोणतेही लायबिलिटी त्यावर राहत नाही. 5 वर्षे न पूर्ण केल्यास टीडीएस आणि कर 10% वजा केला जातो.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button