Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

तुम्ही होम लोन घेतले आहे ? मग करा ‘हे’ , होईल लाखोंची बचत

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :- दीर्घकालीन गृह कर्ज हे एका मोठ्या समस्येपेक्षा कमी नाही. गेल्या कित्येक वर्षांपासून कर्जाचे हप्ते भरल्यानंतर आता आपल्याला ते शक्य तितक्या लवकर पूर्ण करायचा विचार तुमच्या मनात असेल तर आपल्या छोट्याशा समजुतीमुळे केवळ तुमची सुटकाच होणार नाही तर लाखो रुपयांची बचत होईल.

आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की कशा पद्धतीने प्री-पेमेंट मोडचा अवलंब करून तुम्ही केवळ गृह कर्जातून मुक्तच होऊ शकत नाही तर लाखो रुपयांची बचतदेखील करू शकता. जाणून घेऊयात सविस्तर…

आपण किती व्याज देत आहात :- जर तुम्हाला तुमच्या गृहकर्जापासून मुक्त व्हायचे असेल तर प्रथम तुमच्या बँकेकडून खाते विवरण व गृहकर्जाचे कर्ज वेळापत्रक मिळवा.

बर्‍याच बँका ऑनलाईन डाउनलोडची सुविधादेखील देतात. हे स्टेटमेंट आणि कर्जाचे लोन शेड्यूल तपासा आणि आपल्याला आता किती पैसे द्यावे लागतील ते पहा. मुख्य रक्कम आणि व्याज किती आहे ते पहा . यानंतर आपण पैसे कसे वाचवू शकता हे ठरवायचे आहे.

अशा प्रकारे आपण पैसे वाचवू शकता :- आपण कर्ज किती काळासाठी घेतले हे प्रथम लक्षात घेण्याची आवश्यकता आहे. समजा तुम्ही 30 वर्षांसाठी 7.5% व्याज दरावर 20 लाख रुपयांचे गृह कर्ज घेतले असेल तर तुम्हाला 13,984 रुपये ईएमआय द्यावे लागेल,

जर ही मुदत 10 वर्षे असेल तर ईएमआय रक्कम 23,740 रुपये असेल. अशा परिस्थितीत आपण हे समजून घेतले पाहिजे की आपण 30 वर्षांसाठी गृह कर्ज घेता,

त्या आधारावर आपण 13,984 रुपये ईएमआय द्याल, परंतु आपल्याकडे 25 हजार रुपये भरण्याची क्षमता असल्याने, प्री-पेमेंट मोडवर आपल्याला दरमहा 10,000 रु. पार्ट पेमेंट जमा केले पाहिजे, यामुळे आपली मुद्दल कमी होईल. यासह, आपले कर्ज अगोदरच निकाली निघेल, तर आपले व्याज देखील वाचले जाईल.

येथे पूर्ण गणित समजून घ्या? :- जर आपण 30 वर्षांसाठी कर्ज घेतले असेल आणि 10 वर्षात प्री-पेमेंट केले असेल तर आपण खूप पैसाची बचत करू शकता. कसे ते जाणून घ्या कर्जाची रक्कम टाइम पीरियड व्याज (रु.) 20 लाख 30 साल 30.34 लाख 20 लाख 10 साल 8.48 लाख

बचत – 21.96 लाख :-

होम लोन प्री-पेमेंट म्हणजे काय? :- प्री-पेमेंट म्हणजे वेळेपूर्वी कर्जाची भरपाई करण्याची सुविधा. प्री-पेमेंट ही एक निश्चित ईएमआय हप्ता भरणे आहे जे त्याच्या तारखेच्या अगोदर भरले जाते.

आपल्याकडे चांगली रक्कम असल्यास आपण आपल्या घरच्या कर्जाच्या उर्वरित भागाची परतफेड करण्यासाठी ही रक्कम वापरू शकता, ज्यामुळे उर्वरित कालावधीचा एकतर ईएमआय कमी होतो किंवा त्याच ईएमआयवरील कालावधी कमी होतो.

लोन ट्रांसफर करू शकतात :- तुमचे कर्ज जुने आहे आणि तुमचे ईएमआई रिशेड्यूल करण्यात बँकेला अडचण येण्याची शक्यता आहे, तर तुम्ही तुमच्या गृह कर्जाची थकबाकी दुसर्‍या बँकेत वर्ग करू शकता.

वास्तविक, बँक शिल्लक हस्तांतरित करण्याबद्दल आपल्याला आकर्षक ऑफर देखील देतात. गृहकर्जाचा सध्याचा दरही बऱ्यापैकी कमी झाला आहे, तर तुम्ही नवीन व्याज दरावर दीर्घ मुदतीसाठी होम लोन घ्यावे आणि काही काळाने पार्ट पेमेंट जमा करणे सुरू केले पाहिजे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button