Money

मोटार वाहन विमा ऑनलाईन घेण्याचे ‘हे’ आहेत 6 मोठे फायदे ; जाणून घ्या…

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :-जे दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांचा विमा करतात त्यांच्यासाठी महत्वाची बातमी आहे. आपल्याला माहिती आहेच की मोटार वाहन कायदा 1988 अन्वये मोटार व दुचाकींचा विमा घेणे आवश्यक आहे.

आपण आपल्या दुचाकीचा ऑनलाइन विमा काढू शकता. विमा कंपनीच्या कार्यालयात जाण्याच्या त्रासातून हे वाचवते. त्याचबरोबर ऑनलाईन विमा करण्याचे इतरही बरेच फायदे आहेत. तर, सध्याचे वातावरण पाहता आम्ही तुम्हाला सांगू की ऑफलाईन प्रक्रियेपेक्षा वाहनांचा ऑनलाईन विमा चांगला आहे.

आणि नंतर ऑनलाइन वाहन विमा घेणे हा अनेक प्रकारे फायदेशीर आहे. चला जाणून घेऊयात ऑनलाईन विमा घेण्याचे 6 मोठे फायदे .

एक चांगली योजना निवडण्याची सुविधा :- जर आपल्याला डिजिटल प्लॅटफॉर्मवरुन दुचाकी विमा घ्यायचा असेल तर बर्‍याच वेबसाइट्स आहेत जिथे आपण वेगवेगळ्या कंपन्यांच्या योजनांची तुलना करू शकता. यानंतर, आपण आपल्या माहिती आणि आवश्यकतेनुसार योग्य योजना निवडू शकता. या प्रक्रियेमध्ये आपल्याला हे देखील माहिती होऊ शकते की आपल्याला विम्याच्या कोणत्या फीचरसाठी किती विमा स्वतंत्रपणे द्यावे लागतील.

वेळेची बचत :- ऑनलाइन मोटार वाहन विम्याचा महत्वाचा फायदा म्हणजे तो आपला वेळ वाचवेल. जर आपण एजंटद्वारे इन्‍शुअर केले तर आपले पैसे आणि वेळ हे दोन्हीही जास्त लागू शकेल. याव्यतिरिक्त, आपल्याला दस्तऐवजीकरणासाठी हेलपाटे मारावे लागू शकतात. म्हणूनच, वाहन विम्यासाठी आपण ऑनलाइन पर्याय निवडणे चांगले.

ग्राहकांना चांगल्या सुविधा मिळतात :- ऑनलाईन वाहन विम्यासाठी तुम्हाला ऑनलाईन ग्राहक सेवा देखील प्रदान केली जाते. ही सेवा पॉलिसीधारकांना नेहमी उपलब्ध असते. धोरणाशी संबंधित सर्व माहिती या सेवेमध्ये दिली आहे. यासह, त्यामध्ये आवश्यक कागदपत्रांची आपल्याला संपूर्ण माहिती देखील मिळेल.

डिस्काउंटचाही मिळतो फायदा ;-आपण ऑनलाईन विमा पॉलिसी खरेदी करता तेव्हा कोणत्याही दलाल किंवा एजंटला पैसे द्यावे लागत नाहीत. ऑनलाइन वाहन विम्यात कंपन्या थेट ग्राहकांना सूट देतात. आपण ऑटोमोबाईल असोसिएशनचे सदस्य असल्यास किंवा आपल्या वाहनमध्ये एंटी-थेफ्ट डिवाइस असेल तर उत्तम आहे. यामुळे विमा कंपनी अतिरिक्त सूट देते.

रिन्यू सिस्टम सोपे आहे:-  आपणास हे चांगले ठाऊक असेल की कोणतेही सरकारी कागदपत्र नूतनीकरण करण्यासाठी लोकांना वारंवार कार्यालयात चकरा माराव्या लागतात. परंतु ऑनलाइन वाहन विम्याच्या बाबतीत आपल्याला याची आवश्यकता भासणार नाही. पॉलिसीचे नूतनीकरण करण्यासाठी, आपल्याला पुन्हा फॉर्ममध्ये पूर्ण माहिती भरावी लागणार नाही कारण आपली संपूर्ण माहिती पहिल्यांदाच ऑनलाइन संग्रहित केली गेली आहे. याव्यतिरिक्त, आपण देय देण्यासाठी डिजिटल मोड निवडू शकता.

नो क्लेम बोनसचे ट्रांसफर:-  जर आपण दुचाकी विमा विकत घेतला असेल आणि त्यावर्षी नुकसानाची भरपाई करण्यासाठी कोणताही क्लेम केला नसेल तर पुढच्या वर्षी आपल्याला विमा पॉलिसीवर नो क्लेम बोनस (एनसीबी) मिळेल. ही खरोखर विमा कंपनीने आपल्या ग्राहकाला दिलेली भेट आहे. आपण पॉलिसी ऑनलाईन खरेदी करता तेव्हा आपण नवीन पॉलिसी खरेदी करण्यासाठी कंपनीकडून मागील एनसीबी हस्तांतरित करू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button