India

क्रेडिट कार्डचे बिल जरा जास्तच झालेय ? मग ‘असे’ करा ईएमआयमध्ये कन्व्हर्ट

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :- आपण एचडीएफसी क्रेडिट कार्ड ग्राहक असल्यास, ही बातमी आपल्या उपयोगाची आहे. एचडीएफसी क्रेडिट कार्ड ग्राहक आपली बिले ईएमआयमध्ये ऑनलाईन रूपांतरित करू शकतात.

क्रेडिट कार्ड शिल्लक राशी ईएमआयमध्ये रुपांतरित करणे म्हणजे ते कर्जात रूपांतरित करणे, जिथे आपल्याला आपल्या थकित कर्जावर व्याज द्यावे लागेल. स्मार्ट एचडीआय प्लॅटफॉर्मद्वारे बहुतेक एचडीएफसी क्रेडिट कार्डवर ही सुविधा देण्यात आली आहे.

स्मार्ट ईएमआय सुविधेसह आपण एचडीएफसी क्रेडिट कार्ड बिल ईएमआयमध्ये रूपांतरित करू शकता. तथापि, अशा काही अटी आहेत ज्या आपण पूर्ण केल्या पाहिजेत. दुसरे म्हणजे, आपण स्मार्ट स्मार्टईएमआई निवडताच आपली क्रेडिट लिमिट ब्लॉक होईल. चला एचडीएफसी क्रेडिट कार्डचे बिल ईएमआयमध्ये रूपांतरित करण्याची प्रक्रिया जाणून घेऊया.

कोणती थकबाकी ईएमआयमध्ये रूपांतरित केली जाऊ शकत नाही ? :- क्रेडिट कार्डद्वारे सोने किंवा कोणतेही दागिने खरेदीस ईएमआयमध्ये रूपांतरित केले जाऊ शकत नाही. याशिवाय 60 दिवस किंवा त्याहून अधिक काळ पूर्ण झालेल्या व्यवहारांचे ईएमआयमध्ये रूपांतरण होऊ शकत नाही.

या योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी, प्रथम आपल्या क्रेडिट कार्डची पात्रता तपासा. आपण नेटबँकिंग किंवा फोन बँकिंगद्वारे पात्रता तपासू शकता. या योजनेचा फायदा हा आहे की आपण आपल्या मोठ्या रकमेचे बिल थोड्या थोड्या प्रमाणात करून परतफेड करू शकता.

अशा प्रकारे पात्रता तपासा :- एचडीएफसी बँक नेटबँकिंग खात्यात लॉग इन करा. कार्ड टॅबवर क्लिक करा. यानंतर क्रेडिट कार्डमधील ट्रांसैक्ट निवडा आणि आपले स्पेसिफिक कार्ड निवडा.

स्मार्टईएमआई साठी, आपल्या क्रेडिट कार्ड व्यवहाराची इंवेंट्री दिसून येईल, ज्यात पात्रता जाणून घेण्यासाठी ‘क्लिक’ पर्याय असेल. विशिष्ट व्यवहार ईएमआयमध्ये रूपांतरित करण्यासाठी आता क्लिक पर्याय निवडा.

ही आहे पुढील प्रक्रिया :- आपण कार्ड क्रमांक, जास्तीत जास्त खर्च मर्यादा, कर्जाची रक्कम, व्याज दर आणि कालावधी यासह व्यवहाराबद्दल तपशीलवार माहिती पाहण्यास सक्षम असाल. येथून आपण आपल्या परतफेडीस अनुकूल असा कालावधी निवडू शकता.

आपल्या पात्रतेच्या आधारावर व्याज दर निश्चित केला जाईल आणि जेव्हा आपण टाइमलाइनवर क्लिक कराल तेव्हा व्याज दर दृश्यमान होईल. सबमिट निवडून नियम व अटींची पुष्टी करा. यानंतर, आपल्याला कर्जाच्या तपशीलांची अंतिम माहिती दिसेल.

मॅसेज मिळेल :- व्यवहाराची पुष्टी केल्यावर आपणास संदर्भित लोन नंबरचा संदेश मिळेल. त्यानंतर, आपल्या कर्जावर प्रक्रिया केली जाईल आणि मंजूर केली जातील. आपण एचडीएफसी क्रेडिट कार्ड बिल यशस्वीरित्या ईएमआयमध्ये रूपांतरित केले आहे.

ही आहे फोनबँकिंग प्रोसेस :- आपण फोनबँकिंगद्वारे एचडीएफसीसह आपले बिल क्रेडिट कार्ड रक्कम ईएमआयमध्ये रूपांतरित करू शकता. आपल्या शहराच्या कस्टमर केयरशी बोला.त्यानंतर त्यांच्याकडून व्याज दर, उपलब्ध रक्कम आणि परतफेड कालावधीबद्दल माहिती मिळवा. पुष्टीकरणानंतर, आपले कर्ज कोणत्याही दस्तऐवजीकरणाशिवाय त्वरित मंजूर होईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button