IndiaLifestyle

आता घरबसल्या तुमच्या मुलांचे स्टेट बँकेत उघडा खाते, जाणून घ्या प्रोसेस

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :- आपण आपल्या मुलांचे बँकेत खाते उघडू शकता. जर आतापासून पैसे बचतीची सवय मुलांना लागली तर ते खूप फायद्याचे ठरेल.

आजचे पालक आपल्या मुलांचीदेखील बँक खाती उघडू शकतात. यामुळे त्यांना आतापासून बँकिंग प्रणालीशी परिचित होणे सुलभ करेल. त्यांना लवकरच आर्थिकदृष्ट्या स्वतंत्र असल्याचे शिकवले जाऊ शकते. बँकेत खाते असणे फार महत्वाचे आहे. कोणतेही आर्थिक लाभ फक्त बँक खात्यात उपलब्ध आहेत.

आपणास आपल्या मुलांचे ऑनलाइन खाते उघडायचे असल्यास, देशातील सर्वात मोठी बँक, स्टेट बँक ऑफ इंडिया ‘ पहला कदम’ आणि ‘पहली उडान’ हे दोन अकाउंट योजना अल्पवयीन मुलांसाठी ऑफर करते.

बचत खाते उघडण्यासाठी ऑनलाईन सुविधा देण्यात आली आहे. जे आजकाल बँकिंग प्रोडक्ट्स सह येते . या खात्यात दररोज पैसे काढण्याची मर्यादा देखील निश्चित करण्यात आली आहे जेणे करून मुलांना जास्त पैसे खर्च करता येणार नाहीत.

अकाउंट ओपन करण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे :- बालकाचे डेट ऑफ बर्थ सार्टिफिकेट, पालकांचे KYC – आधार आणि पैन कार्ड, बालकाचे आधार कार्ड, पालकांची सही .

‘असे’ खोला ऑनलाइन :- अकाउंट सर्व प्रथम, आपण बँकेची अधिकृत वेबसाइट http://www.sbi.co.in किंवा http://www.sbi.co.in/web/personal-banking/home वर भेट द्या. यानंतर, Personal Banking वर क्लिक करा आणि Saving Account for Minors हे निवडा.

यानंतर, Apply Now वर क्लिक करा. Digital Savings Account आणि Insta Savings Account दिसेल, आपण ज्या प्रक्रियेत जाऊ इच्छित त्यात प्रवेश करा . आता आपल्याला Open a Digital Account च्या टॅबवर क्लिक करावे लागेल. यानंतर, आता Apply now वर क्लिक करा आणि पुढील पृष्ठावर जा.

खाते उघडण्यासाठी आपली संपूर्ण माहिती प्रविष्ट करा. येथे लक्षात घ्या की ही प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी एकदा एसबीआयच्या शाखेत भेट देणे आवश्यक आहे. आपण ऑफलाइन मार्गाने एसबीआय शाखेत जाऊन खाते देखील उघडू शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button