Best Sellers in Electronics
Money

नोकरीला कंटाळलायेत ? ‘ह्या’ आहेत 3 बिझनेस आयडिया ; खूप कमवाल पैसे

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :-नोकरी हा पैसे कमविण्याचा एक सुरक्षित पर्याय आहे. परंतु एक नोकरी आणि एक सारखे कार्य आपल्याला कंटाळवाणे बनवू शकतात. दुसरीकडे कोरोना संकटाचा परिणाम नोकऱ्या व व्यवसायांवर तीव्र झाला.

या साथीने लाखो तरुण बेरोजगार झाले. जर आपण नोकरीला कंटाळले किंवा बेरोजगार असाल तर आपण एक छोटासा व्यवसाय सुरू करू शकता. येथे आम्ही तुम्हाला अशा 3 चांगल्या कल्पना सांगू जे शहर ते खेड्यांपर्यंत प्रत्येक ठिकाणी यशस्वी होतील.

1) ट्यूशन सर्विस :- शिकवणीची मागणी भारतात जास्त आहे, मग ती शाळा / महाविद्यालय असो वा स्पर्धा परीक्षा. भारतातील शिक्षण पूर्वीपेक्षा जास्त स्पर्धात्मक झाले आहे. कॅट, जेईई मेन, टीओईएफएल, आयईएलटीएस, सीए इत्यादी लाखो विद्यार्थी परीक्षा देतात. ट्यूशन सर्विस देऊनही तुम्ही चांगले पैसे कमवू शकता. हे काम ग्रामीण भागात तसेच शहरात वाढत आहे. सुरूवातीस, विषय किंवा क्षेत्र निवडा ज्यामध्ये आपण परिपूर्ण आहात. आपण आपल्या कौशल्याच्या विषयावर ऑनलाइन चॅनेल सुरू करण्याबद्दल विचार करू शकता. स्वस्त डेटा आणि स्वस्त स्मार्टफोनमुळे डिजिटल शिक्षण लक्षणीय वाढत आहे.

2) कार / बाइक सर्विसिंग :- छोट्या शहरे व खेड्यांमध्ये खासगी वाहने ही अत्यावश्यकता आहे कारण तेथे वाहतुकीची सुविधा फारशी चांगली नाही. याव्यतिरिक्त, भारतीय घरांच्या उत्पन्नात वाढ झाली आहे आणि सुलभ मिळणाऱ्या क्रेडिट सुविधा (जसे की ईएमआय) देशाच्या लोकांना कार किंवा दुचाकी खरेदी करण्यास प्रोत्साहित करते. आता जितकी अधिक वाहने आहेत, त्यांना सर्व्हिसिंगची देखील आवश्यकता असेल. अशा परिस्थितीत कार किंवा बाइक सर्व्हिसिंग सेंटर हा एक चांगला पर्याय असू शकतो.

3) क्लोथिंग स्टोर :- भारतातील लोक खास प्रसंगी बरेच कपडे खरेदी करतात. ऑनलाइन स्टोअर असूनही लोक अद्यापही स्टोअरमध्ये खरेदी करणे पसंत करतात. आपण विविध प्रकारच्या नवीनतम डिझाइन आणि शैली देऊ शकत असल्यास कपड्यांचे दुकान सुरु करू शकता. म्हणजे कपड्यांचे दुकान शहरातील तसेच ग्रामीण भागात खूप नफा मिळवू शकेल. कपड्यांच्या उत्पादनात भारत एक प्रमुख उद्योग आहे.

आपण कापड उत्पादनाच्या व्यवसायास जरी सुरुवात केली तरी आपण आणखी पुढे जाऊ शकता. एमएसएमई अंतर्गत क्षेत्रांनाही सरकार पाठबळ देते. परंतु कपड्यांचे उत्पादन एक मोठा आणि आव्हानात्मक व्यवसाय आहे. कारण त्यात बऱ्याच गोष्टी इन्क्लुड असतात. म्हणजेच हा सिम्पल लेयर बिजनेस नाही.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button