Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

शेअर बाजारात झाले असे काही की एका दिवसात गुंतवणूकदारांची संपत्ती 1.35 लाख कोटींनी वाढली

अहमदनगर Live24 टीम, 27 नोव्हेंबर 2020 :- काल शेअर बाजारात जोरदार तेजी दिसून आली. या तेजीमुळे सेन्सेक्स आणि निफ्टी या दोघांनीही नवीन विक्रम स्थापित केले. सेन्सेक्सने सर्वोच्च पातळीला स्पर्श केला, तर निफ्टी पहिल्यांदा 13,000 च्या वर बंद झाला.

याचा गुंतवणूकदारांना खूप फायदा झाला. आजच्या एकाच दिवसाच्या ट्रेडिंगमुळे गुंतवणूकदार श्रीमंत झाले. सेंसेक्स सकाळी 44,077.15 च्या मागील बंद पातळीच्या तुलनेत सेन्सेक्स, 44,341.19 वर उघडल्यानंतर 44,523.02 बंद झाला. गुंतवणूकदारांना किती फायदा झाला ते या ठिकाणी जाणून घ्या.

गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीत 1.35 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली :- काल गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीत 1.35 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. बीएसई लिस्टेड कंपन्यांची एकूण बाजारपेठ 174.81 लाख कोटी रुपये आहे. या तेजी मागील दोन मोठी कारणे आहेत.

यापैकी पहिले औषध कंपनी एस्ट्राजेनका या औषधी कंपनीचा साथीच्या आजारावर स्वस्त उपाय आणि दुसरे म्हणजे परदेशी गुंतवणूकदारांकडून केलेली गुंतवणूक. नोव्हेंबरमध्ये आतापर्यंत परदेशी गुंतवणूकदारांनी 53167 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली आहे.

सेन्सेक्सचे मोठे शेअर :- सेन्सेक्स च्या दिग्गज शेअर्स पैकी 22 ने बळकटी मिळविली तर 08 कमकुवत झाले. यामध्ये अ‍ॅक्सिस बँकेत 4.02 टक्के, महिंद्रा आणि महिंद्रामध्ये 3.47 टक्के,

एचडीएफसी बँकेत 3,14 टक्के, आयटीसीमध्ये 2.44 टक्के, एसबीआयमध्ये 2.16 टक्के आणि आयसीआयसीआय बँकेत 2.14 टक्के मजबुती आली.

स्मॉल आणि मिड कॅप शेअर्स :- मोठ्या शेअर्सबरोबरच स्मॉल आणि मिड-कॅप शेअर्समध्ये चांगली खरेदी झाली, त्यामुळे बीएसई आणि एनएसईच्या स्मॉल आणि मिड-कॅप स्टॉक निर्देशांकात वाढ झाली.

काल बीएसई मिडकॅप 0.58 टक्क्यांनी व बीएसई स्मॉलकॅपने 0.89 टक्क्यांनी वधारला. निफ्टी मिडकॅप 100 ने 0.73 टक्क्यांनी वाढ नोंदवली. निफ्टी स्मॉलकॅप 1.11 टक्क्यांनी वधारला.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button