Money

तुम्ही गॅस सिलेंडरवर अनुदान घेताय ? मग ही बातमी वाचाच …

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :- जर आपण एलपीजी गॅस सिलेंडरवर वर सबसिडी घेत असाल तर आपल्यासाठी ही बातमी महत्वाची आहे. एका वर्षात प्रत्येक घरासाठी सरकार 14.2 किलो चे 12 सिलिंडर्सवर अनुदान देते.

यापेक्षा अधिक सिलिंडर खरेदी करण्यासाठी ग्राहकाला बाजारभाव भरावा लागतो. त्याच वेळी, बहुतेक लोकांना हे माहित नाही की त्यांच्या खात्यात अनुदानाची रक्कम किती जमा झाली आहे. म्हणून आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की घरी बसून अनुदानाची रक्कम जमा केली गेली आहे की नाही हे आपण कसे शोधू शकता याविषयी, जाणून घेऊयात …

 अनुदानाची रक्कम कशी जाणून घ्यावी ?

– प्रथम Mylpg.in वर जा. आपल्याला या तिन्ही पेट्रोलियम कंपन्यांचे टॅब दिसतील (एचपी, भारत आणि इंडेन). आपल्या सिलेंडर कंपनीवर क्लिक करा.

– टॅब निवडल्यानंतर एक नवीन पृष्ठ आपल्यासमोर उघडेल. मेनूवर जा आणि आपला 17 अंकी एलपीजी आयडी प्रविष्ट करा. जर एलपीजी आयडी माहित नसेल तर आपण आपला एलपीजी आयडी जाणून घेण्यासाठी ‘टू नो योर एलपीजी आईडी’ वर क्लिक करुन शोधू शकता.

– आता आपला नोंदणीकृत मोबाइल नंबर, एलपीजी ग्राहक आयडी, राज्याचे नाव आणि वितरक माहिती प्रविष्ट करा. यानंतर, कॅप्चा कोड भरल्यानंतर प्रोसेस बटणावर क्लिक करा.

– प्रोसेस केल्यानंतर, आपल्यासमोर एक नवीन पृष्ठ उघडेल, ज्यावर आपल्याला एलपीजी आयडी दिसेल. आपले खाते तपशील पॉप-अप वर दिसून येतील. येथे, आपले बँक खाते आणि आधार कार्ड एलपीजी खात्याशी जोडले आहे कि नाही या माहितीसह आपण सबसिडीचा पर्याय सोडला आहे की नाही हे देखील आपल्याला सापडेल.

– पेजच्या डाव्या बाजूला ‘सिलिंडर बुकिंग हिस्ट्री’ किंवा ‘सब्सिडी ट्रांसफर ‘ वर क्लिक करा. यावर क्लिक करून आपल्याला अनुदानाची रक्कम देखील दिसेल.

गॅस बुकिंगवर मिळवा एक्स्ट्रा कॅशबॅक:-  एलपीजी सिलिंडर्सवर केंद्र सरकारकडून अनुदान मिळते आहे हे आपणास माहित असेलच. जेव्हा तुम्ही एलपीजी गॅस बुक करता आणि त्यासाठी पैसे भरता तेव्हा ही सबसिडी तुमच्या बँक खात्यात येते. परंतु आपणास माहित आहे का की विना अनुदानित एलपीजी सिलिंडरवर देखील डिस्काउंट मिळू शकतो? . विना अनुदानित एलपीजी सिलिंडरवर डिस्काउंट मिळवण्याचा मार्ग जाणून घेऊयात –

डिस्काउंट कोण देते ? ;- सरकार तुम्हाला विना अनुदानित सिलिंडरवर अनुदान देत नाही, परंतु हिंदुस्तान पेट्रोलियम, इंडियन ऑईल आणि भारत पेट्रोलियम यासारख्या तेल कंपन्या ग्राहकांना ऑनलाईन पेमेंटवर सूट देतात. सरकारच्या डिजिटल पेमेंट मोहिमेला प्रोत्साहन देण्यासाठी तेल कंपन्या ऑनलाईन पेमेंटवर सूट देतात. तेल कंपन्या या सवलती ग्राहकांना कॅशबॅक, इन्स्टंट सवलत, कूपन इत्यादी प्रकारे देतात. आपण या सूटचा फायदा अगदी सहजपणे घेऊ शकता.

डिस्काउंट कसा घ्यावा ? :- जेव्हा जेव्हा सूट घेण्यासाठी तुम्ही एलपीजी सिलिंडर बुक कराल तेव्हा त्यासाठी कधीही रोख पैसे देऊ नका. बरेच लोक सिलिंडर वितरीत करण्यासाठी घरी येणाऱ्या डिलिव्हरी बॉयला रोख देणे पसंत करतात. परंतु जर तुम्हाला सूटचा फायदा घ्यायचा असेल तर तुम्ही रोख पैसे भरणे टाळावे आणि नेहमीच डिजिटल पेमेंटची निवड करा.

ऑनलाइन पेमेंट कसे करावे ?:-  गॅस सिलिंडरची बुकिंग केल्यानंतर आपण मोबाइल अ‍ॅप, पेटीएम, फोन पे, यूपीआय, भीम अ‍ॅप, गुगल पे, मोबिक्विक, फ्री-चार्ज इत्यादी कोणत्याही डिजिटल पेमेंट प्लॅटफॉर्मवर पैसे भरू शकता. यामुळे तुम्हाला डिस्काउंट बेनेफिट मिळेल. या प्लॅटफॉर्मद्वारे, जेव्हा आपण प्रथमच सिलिंडरसाठी बुक करता आणि पैसे देता तेव्हा आपल्याला चांगले कॅशबॅक देखील मिळू शकते. पेटीएम आपल्या ग्राहकांना 500 रुपयांपर्यंतची कॅशबॅक देते.

हे पर्याय देखील वापरून पहा :- ऑनलाईन डेबिट कार्ड, क्रेडिट कार्ड, इंटरनेट बँकिंग, मोबाइल बँकिंग एप्लिकेशन आणि इलेक्ट्रॉनिक्स वॉलेटद्वारे पैसे देऊन आपण सूट मिळवू शकता. ऑनलाइन गॅस बुकिंगची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे आपण कोणत्याही ठिकाणाहून पैसे देऊ शकता. याद्वारे आपण सिलिंडर डिलीवरी दरम्यान घरी रोख पैसे ठेवण्याच्या त्रासातूनही मुक्त होऊ शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button