Best Sellers in Electronics
Money

बर्गर किंग कडून कमाईची संधी ; वाचा आणि पैसे कमवा

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-येत्या काही दिवसात बर्गर किंगचा आयपीओ येणार आहे. अशा परिस्थितीत जर एखाद्याला गुंतवणूक करायची असेल तर त्याला मोठी संधी आहे. बर्गर किंगने आपल्या आयपीओसाठी प्राइस बँड निश्चित केला आहे. आयपीओ गुंतवणूकदारांना 59 ते 60 रुपयांच्या प्राइस बँडवर दिला जाईल. बर्गर किंग ही खासगी इक्विटी कंपनी एवरस्टोर ग्रुपची कंपनी आहे.

 बर्गर किंगचा आयपीओ कधी येईल ते जाणून घ्या:-  बर्गर किंगचा आयपीओ 2 डिसेंबर रोजी गुंतवणूकीसाठी उघडला जाईल. त्यावेळी या आयपीओमध्ये गुंतवणूकदारांना गुंतवणूक करता येणार आहे. आयपीओ 4 डिसेंबरपर्यंत गुंतवणूकीसाठी खुला असेल.

या आयपीओमध्ये गुंतवणूकदार किमान 250 शेअर्ससाठीच अर्ज करु शकतात. आपल्याकडे डिमॅट खाते नसल्यास आपण त्यात गुंतवणूक करण्यास सक्षम राहणार नाही. अशा परिस्थितीत, जर आपल्याला बर्गर किंग आयपीओमध्ये गुंतवणूक करायची असेल तर आपण आपले डिमॅट खाते 2 डिसेंबरपर्यंत उघडावे. कंपनीचे शेअर्स एनएसई आणि बीएसई वर सूचीबद्ध केले जातील.

बर्गर किंग किती पैसे जमवत आहे ते जाणून घ्या:-  बर्गर किंग आपल्या प्रस्तावित आयपीओमधून 810 कोटी रुपये जमा करीत आहे. नव्याने 450 कोटींचा इश्यू होईल. त्याचबरोबर क्यूएसआर एशिया प्राइवेट लिमिटेड ही जाहिरात करणारी कंपनी आपली 6 करोड़ शेअर्सची विक्री करेल. जर बर्गर किंगच्या आयपीओला अपर प्राइस बॅन्डवर निविदा मिळाल्या तर या 6 कोटी शेअर्सची विक्री करुन कंपनीला 360 कोटी रुपये मिळू शकतात.

या आयपीओचे पैसे कोठे वापरले जातील ते जाणून घ्या :- या आयपीओमधून 810 कोटी रुपये जमा करण्याच्या योजनेवर बर्गर किंग काम करत आहे. या पैशातून बर्गर किंग नवीन रेस्टॉरंट उघडण्याव्यतिरिक्त कर्जाची परतफेड करेल. यामुळे कंपनीवरील कर्जाचा बोजा कमी होईल आणि अधिक फायदेशीर ठरेल. आयपीओच्या आधी बर्गर किंगने सार्वजनिक बाजारातील गुंतवणूकदार आमन्सा इन्व्हेस्टमेंट कडून यापूर्वी 92 कोटी रुपये जमा केले आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button