Best Sellers in Electronics
MaharashtraMoney

कधीकाळी 7 स्टार हॉटेल्समध्ये करत होता काम;लॉकडाऊनमध्ये नोकरी गेली अन त्याने सुरु केला ‘हा’ व्यवसाय. आता कमावतोय….

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :- कोरोना कालावधीत बर्‍याच लोकांच्या नोकर्‍या गमावल्या. त्यांना आता  कधीही न केलेल्या गोष्टी कराव्या लागत आहेत. जसे की काही शिक्षकांना रोजंदारी करावी लागली तर  कुठे मुलाचे शिक्षण सुटले आणि मजूर म्हणून काम करावे लागले. परंतु अशा परिस्तितीमध्ये काही लोकांनी एक स्वतःचे खास उदाहरण तयार केले. त्यांनी असे काही काम केले के त्यांनी पैसाही कमावला आणि स्वतःचे नावही कमावले.

अक्षय पारकर हा व्यक्तीही यापैकी एक. यापूर्वी त्यांनी 7 स्टार हॉटेल्समध्ये काम केले होते. तो तेथील वरिष्ठ शेफ होता. पण कोरोनाच्या काळात नोकरी गेली आणि आता त्यांनी स्वतःचा बिर्याणीचा स्टॉल लावला आहे. त्यातून कामे करत त्यांनी नवीन उदाहरण समोर ठेवले आहे.

रस्त्याच्या कडेला सुरु केली बिर्याणीची विक्री

त्यांनी दादर, मुंबईजवळ रस्त्याच्या कडेला स्टॉल्स लावले. त्यांनी फेसबुक पेजद्वारे स्वतःची  कहाणी जगाशी शेअर केली आहे.

आयुष्याने एक नवीन संधी दिली

त्याची कथा या फेसबुक पेजवर शेअर केली गेली आहे. लॉकडाउन होण्यापूर्वी अक्षयने मुंबईतील ताज सत्स हॉटेलसारख्या 7 स्टार्समध्ये शेफ म्हणून काम केले होते. सुमारे 8 वर्षे शेफ म्हणून आंतरराष्ट्रीय क्रूझमध्येदेखील  होते. या लॉकडाऊनमध्ये अक्षय पारकर यांनी नोकरी गमावली. त्यानंतर त्यांनी दादरमध्ये बिर्याणीचा स्टॉल लावला. आज तो स्वत: चा आणि कुटुंबाचा खर्च चालवत आहे.

जनतेने त्यांच्या कार्याचे कौतुक केले

या फेसबुक पोस्टने त्यांची कहाणी उघडकीस आल्यानंतर लोकांनी अक्षयच्या कामाचे कौतुक केले. काही लोकांनी त्याचे अभिनंदन केले. काही लोक म्हणाले की ते स्वत: साठी काहीतरी नवीन आणि काहीतरी करण्यास हिम्मत देत आहेत. एक गोष्ट अशी आहे की जो माणूस काम लहान मानतो, त्याची विचारसरणी लहान होते. इथे  अक्षय मोठ्या हॉटेल्समध्ये काम करून स्वत: चा व्यवसाय करतोय. यालाच म्हणतात समाधान आणि आपल्या कामावर असणारे प्रेम आणि निष्ठा.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button