Best Sellers in Electronics
Money

क्रेडिट कार्ड वरील खर्चाची लिमिट कमी आहे ? हे लिमिट ‘असे’ वाढवा

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :- प्लॅस्टिक मनी म्हणून ओळखले जाणारे क्रेडिट कार्ड आजच्या काळातील सर्वात पसंतीच्या पेमेंट इन्स्ट्रुमेंट्सपैकी एक आहे. क्रेडिट कार्ड वापरुन, आपण काहीही खरेदी करण्यासाठी बँकेतून पैसे घेऊ शकतात.

क्रेडिट कार्डधारकाने कर्जाचे पैसे 25-30 दिवसांच्या आत परत करावे लागतात आणि त्यामुळे कोणतेही व्याज आकारले जात नाही. जर देयकास उशीर झाला तर कर्जदारास सुरुवातीला बँकेकडून घेतलेल्या पैशांसह अतिरिक्त फी भरावी लागेल.

क्रेडिट कार्डचा वापर करून, कार्ड जारी करताना बँकेने निश्चित केलेल्या मर्यादेपर्यंत आपण खरेदी करू शकतो. याला क्रेडिट क्रेडिट लिमिट म्हणतात. पण जर तुम्हाला ही मर्यादा वाढवायची असेल तर ती कशी वाढवायची? ते येथे जाणून घ्या.

 क्रेडिट लिमिट अशी समजावून घ्या :- जर एखाद्याकडे एसबीआयचे क्रेडिट कार्ड असेल आणि क्रेडिट कार्डाची मर्यादा दरमहा 10,000 रुपये असेल. तर तुम्ही दरमहा 10,000 रुपयांपेक्षा जास्त खर्च करू शकत नाही. सामान्यत: जारीकर्ता (बँक) द्वारा जारी केलेल्या क्रेडिट कार्ड मर्यादा वैयक्तिक कार्डासाठी भिन्न असते. आता क्रेडिट मर्यादा कशी वाढवायची ते जाणून घ्या.

सिबिल स्कोअर सुधारित करा:-  क्रेडिट कार्ड मिळविण्यासाठी सिबिल स्कोअर ही मूलभूत आवश्यकता आहे. सिबिल स्कोअर एखाद्या व्यक्तीची आर्थिक शक्ती दर्शवितो. म्हणूनच बहुतेक कंपन्या आणि बँका क्रेडिट कार्ड देण्यापूर्वी या स्कोअरकडे पाहतात. क्रेडिट मर्यादा वाढविण्याचा एक चांगला मार्ग म्हणजे उच्च सिबिल स्कोअर. त्यात सुधारणा करून आपण क्रेडिट मर्यादा वाढवू शकता.

क्रेडिट लिमिटमध्ये वाढ करण्याची विनंती :- कार्डधारक क्रेडिट मर्यादा वाढविण्यास बँकेला विनंती करू शकता. आजकाल भारतातील बर्‍याच बँका क्रेडिट कार्डधारकांना क्रेडिट मर्यादा वाढविण्यासाठी ऑनलाइन पोर्टलद्वारे अर्ज करण्याचा पर्याय देतात. संबंधित बँक अधिकारी आपल्या मागील देयकाचा इतिहास, वेतन खात्याचा तपशील, खर्च करण्याचा पॅटर्न तपासतील आणि शेवटी क्रेडिट मर्यादा वाढविण्याच्या विनंतीवर शिक्कामोर्तब करेल. आपण नेहमीच आपली क्रेडिट हिस्ट्री तंदुरुस्त ठेवावी.

फिक्स्ड डिपॉजिट अमाउंट वाढवा :- मुदत ठेव योजनेत गुंतवणूक केलेली रक्कम वाढवून क्रेडिट कार्ड धारक त्यांची क्रेडिट मर्यादा वाढवू शकतात. भारतातील काही बँका कार्डधारकांनी उघडलेल्या एफडी खात्यावर आधारित क्रेडिट कार्ड ऑफर करतात. मुदत ठेवीवर क्रेडिट कार्ड मिळविणे हा एक चांगला पर्याय आहे, कारण मुदत ठेव योजनेत अधिक पैसे जोडून आपण क्रेडिट लिमिट वाढवू शकता. एफडीच्या रकमेवर तुम्हाला 80 टक्के क्रेडिट लिमिट मिळू शकते.

क्रेडिट कार्ड अपग्रेड करा :- क्रेडिट कार्ड धारक विद्यमान क्रेडिट कार्ड अपग्रेड करण्यासाठी बँकेत संपर्क साधू शकतात. विद्यमान क्रेडिट कार्ड अपग्रेड करण्यासाठी पात्रता बद्दल कार्डधारकास बँकेला विनंती करावी लागेल. कार्ड अपग्रेडेशन संदर्भात बँक पेमेंट हिस्ट्री आणि ग्राहकाच्या Creditworthiness कडे लक्ष देईल. अशा प्रकारे क्रेडिट कार्ड धारक आपापल्या कार्डांवरील क्रेडिट लिमिट वाढवू शकतात. तथापि, यासाठी आपल्याकडून काही चार्ज आकारले जाईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button