Best Sellers in Electronics
Money

एकदाच द्यावे लागतील पैसे; दर महिन्याला मिळतील 36000 रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-एलआयसी ही सर्वात विश्वासार्ह संस्था आहे. हिने देशभरात सर्वाधिक लोकप्रियता प्राप्त केली आहे. यामागचे कारण असे आहे की त्याच्या पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक करणे प्रत्येक बाबतीत सुरक्षित आहे. सरकारी संस्था असल्याने पैसे येथे बुडत नाहीत.

एकदा हप्ता दिल्यास, आजीवन पेन्शन मिळवा :- एलआयसी पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक करणे ही लोकांची पहिली पसंती आहे. देशात बहुतांश कुटुंबांनी काही प्रमाणात जीवन विमा पॉलिसी घेतली आहे. एलआयसी जीवन अक्षय पॉलिसीअंतर्गत पॉलिसीधारकाला फक्त एकदाच हप्ता भरल्यानंतर आजीवन पेन्शन घेण्याची संधी मिळते.

 किमान आम्हाला इतकी गुंतवणूक करावी लागेल:-  जीवन अक्षय पॉलिसी सिंगल प्रीमियम नॉन लिंक्ड नॉन पार्टिसिपेटिंग आणि पर्सनल एन्युटी योजना आहे. त्यात किमान 1,00,000 रुपये गुंतवून पॉलिसी सुरू करता येऊ शकते. या पॉलिसीमध्ये जास्तीत जास्त गुंतवणूकीला मर्यादा नाही. या पॉलिसीमध्ये जर एखाद्या व्यक्तीने कमीतकमी एक लाख रुपयांची गुंतवणूक केली तर त्यांना वर्षाकाठी 12,000 रुपये पेन्शन मिळेल. म्हणजेच एकदाच 1 लाख रुपयांच्या गुंतवणूकीवर 12,000 रुपये पेन्शन म्हणून मिळतील. जास्तीत जास्त गुंतवणूकीची मर्यादा नाही कारण पॉलिसीधारक त्याच्या इच्छेनुसार त्यात गुंतवणूक करू शकतो. पेन्शनची रक्कम गुंतवणूकीच्या प्रमाणात अवलंबून असते.

पॉलिसीमधील गुंतवणूकीची योग्यता काय आहे ते जाणून घ्या ;- आपण गुंतवणूकीचा विचार करीत असल्यास, या पॉल‍िसीत गुंतवणूक करण्याची विशिष्ट योग्यता आहे. लोक ही पॉल‍िसी 35 वर्षांपासून ते 85 वर्षांपर्यंत घेऊ शकतात. इतकेच नाही तर अपंग लोकही या धोरणाचा फायदा घेऊ शकतात. या पॉलिसीचे वैशिष्ट्य म्हणजे निवृत्तीवेतनाची रक्कम कशी मिळवायची, यासाठी 10 पर्यायदेखील दिले आहेत.

दरमहा 36 हजार रुपये पेन्शन;-  जीवन अक्षय पॉलिसीच्या एन्युटी payable फॉर लाइफ अट ए यूनिफॉर्म रेट पर्यय निवडून या पॉलिसीमध्ये एकरकमी गुंतवणूक करून आपण दरमहा 36 हजार रुपये पेन्शन मिळवू शकता. उदा. जर 45 वर्षांच्या व्यक्तीने ही योजना निवडली आणि एकाच वेळी 70,00,000 रुपयांच्या सम अॅश्युअर्डसाठी निवड केली तर त्याला 71,26,000 रुपये एकरकमी प्रीमियम भरावा लागेल. या गुंतवणूकीनंतर त्याला महिन्याला 36,429 रुपये पेन्शन मिळेल. मृत्यूनंतर पेन्शन बंद होईल. एलआयसीच्या जीवन अक्षय पॉलिसीमध्ये अशा अनेक योजना आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button