Ahmednagar News

‘ह्या’ केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी नवीन सुविधा; होणार मोठा फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-भारतीय रेल्वेने आपल्या सर्व कर्मचार्‍यांसाठी ऑनलाईन एचआर व्यवस्थापन प्रणाली (एचआरएमएस) सुरू केली आहे. सेवानिवृत्त रेल्वे कर्मचाऱ्यांसाठीही ही व्यवस्था आहे.

या प्रणालीअंतर्गत विद्यमान रेल्वे कर्मचारी आणि निवृत्तीवेतनधारकांना त्यांचे पीएफ शिल्लक तपासण्यासाठी आणि पीएफ अ‍ॅडव्हान्ससाठी अर्ज करण्याची फारशी अडचण होणार नाही आणि ते घरूनच ऑनलाइन सर्व प्रोसेस करू शकतील.

आपण घरी बसून पीएफ अ‍ॅडव्हान्ससाठी अर्ज करू शकता:-  रेल्वे बोर्डाचे अध्यक्ष व मुख्य कार्यकारी अधिकारी विनोदकुमार यादव म्हणाले की, एचआरएमएसचे तीन नवीन मॉड्यूल सुरू करण्यात आले आहेत – कर्मचारी सेल्फ सर्व्हिस, प्रॉव्हिडंट फंड अ‍ॅडव्हान्स सेटलमेंट आणि यूजर डेपो मॉड्यूल. ते म्हणतात की यामुळे रेल्वेची उत्पादकता वाढेल आणि कामगारांना अधिक समाधान मिळेल. कर्मचारी सेल्फ सर्व्हिस मॉड्यूलअंतर्गत रेल्वे कर्मचार्‍यांना डेटा सुधारणेसारख्या सुविधा मिळतील. भविष्य निर्वाह निधी अ‍ॅडव्हान्स मॉड्यूलअंतर्गत रेल्वे कर्मचारी त्यांचे पीएफ शिल्लक तपासू शकतील आणि पीएफ अ‍ॅडव्हान्ससाठी ऑनलाईन अर्ज करु शकतात. पीएफ अ‍ॅडव्हान्सची संपूर्ण प्रक्रिया ऑनलाइन होईल आणि कामगारही त्याचा मागोवा घेऊ शकतील.

ऑनलाइन असल्याने ही प्रक्रिया वेळेवर पूर्ण होईल :- एचआरएमएसमध्ये तिसर्‍या सेटलमेंट मॉड्यूल अंतर्गत सेवानिवृत्त झालेल्या कर्मचाऱ्यांची संपूर्ण सेटलमेंट प्रक्रिया ऑनलाईन होईल. कामगार त्यांचे सेटलमेंट किंवा पेन्शन पुस्तिका ऑनलाइन भरू शकतील. याशिवाय त्यांच्या सेवेचा तपशील व पेन्शन प्रक्रियेची माहिती ऑनलाईन असेल. यामुळे कागदाची बचत तर होणारच आहे , याशिवाय सेवानिवृत्त कर्मचार्‍यांच्या सेटलमेंट ड्यू ला वेळीच मॉनीटर करता येईल.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button