Money

आता ‘ह्यांना’ विमा पॉलिसीच्या प्रीमियमवर मिळेल सूट ; वाचा आणि फायदा घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-केंद्र सरकारचे कर्मचारी एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेंतर्गत 12 ऑक्टोबर 2020 ते 31 मार्च 2021 या कालावधीत विमा पॉलिसी खरेदीसाठीचा प्रीमियम देऊ शकतात. वित्त मंत्रालयाच्या अंतर्गत खर्च विभागाने वारंवार विचारण्यात येणाऱ्या प्रश्नांचा (F&Q) तिसरा सेट जाहीर केला आहे.

यामध्ये मंत्रालयाने असेही स्पष्टीकरण दिले की, कार सारख्या वस्तूंच्या खरेदीवर या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी कर्मचारी मूळ बिलाऐवजी बिलाची सेल्फ अटेस्टेड फोटो कॉपी सादर करू शकतात. व्यय विभागाने सांगितले की विद्यमान विमा पॉलिसीचे प्रीमियम पेमेंट एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेंतर्गत केले जाणार नाही.

योजनेअंतर्गत लाभ घेण्यासाठी 31 मार्च 2021 रोजी किंवा त्यापूर्वी बिले किंवा व्हाउचर जमा करावेत. सरकारने 12 ऑक्टोबर रोजी एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेची घोषणा केली, ज्यासाठी कर्मचार्‍यांना जीएसटी दरासह 12 टक्के किंवा त्याहून अधिक वस्तू किंवा खरेदी करणे आवश्यक आहे.

तसेच, अशा खरेदी डिजिटल मोड, चेक किंवा डिमांड ड्राफ्ट किंवा एनईएफटी किंवा आरटीजीएसद्वारे द्याव्या लागतात. आतापर्यंत कर्मचार्‍यांना सुट्टीतील प्रवासाच्या सवलतीचा लाभ फक्त प्रवास केल्यावरच मिळत असे.

12 ऑक्टोबर रोजी ही योजना जाहीर करण्यात आली:-  12 ऑक्टोबर रोजी वित्त मंत्रालयाने केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी एलटीसीच्या बदल्यात रोख व्हाउचर योजना जाहीर केली. त्याअंतर्गत एलटीसीचा प्रवास न करताही फायदा घेता येईल. या अगोदर कामगारांना प्रवास करावा लागे आणि त्याचा फायदा घेण्यासाठी बिले द्यावी लागत असत.

आता या नवीन योजनेंतर्गत आपण आपल्या जोडीदार किंवा कुटुंबातील इतर सदस्यांच्या नावावर खरेदी करू शकता आणि सरकारच्या नवीन योजनेचा लाभ घेऊ शकता.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button