Best Sellers in Electronics
Ahmednagar CityMaharashtra

रेल्वे प्रवाशांनो सावधान ! तिकिटाच्या बाबतीत होतेय ‘असे’ काही…

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :- ट्रेनमध्ये प्रवास करणाऱ्या लाखो प्रवाश्यांसाठी ही बातमी अत्यंत महत्त्वाची आहे. जर आपण रेल्वेचे तिकिट घेऊन प्रवास करत असाल तर तुमचे तिकीट बनावट तर नाही ना ? हे आधी तपासा. मध्य रेल्वेने बनावट तिकिटांची 428 प्रकरणे नोंदविली आहेत, ज्यात एसी वर्गातील 102 प्रकरणे समाविष्ट आहेत.

तिकिटांच्या बनावट कॉपी तिकिट बुकिंग विंडोवर विकल्या जाणाऱ्या तिकिटांच्या डेटाचा वापर करून तयार केल्या जात असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. त्याचा परिणाम असा झाला की एकाच बर्थ वर दोन प्रवाशांना तिकिटे मिळत आहेत आणि यामुळे प्रवाशांमध्ये वाद होत आहेत.

अधिकाऱ्यांनी सांगितले की रेल्वे सेवा पुन्हा सुरू झाल्यानंतर प्रतीक्षा यादीच्या तिकिटांना परवानगी नाही. याचा परिणाम म्हणून, नकली तिकिट दलालाद्वारे प्रत्यक्ष पीएनआर, ट्रेन आणि बर्थ क्रमांक वापरुन प्रवाशाचे नाव बदलले जाते आणि ते पुन्हा मुद्रित केले जात आहे.

मध्य रेल्वेच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, एजंटांमार्फत तिकिट बुक करणार्‍या प्रवाशांना फसवणूकीची माहिती नसते आणि चार्टवर त्यांचे नाव सापडत नाही तेव्हा ते रेल्वे अधिकाऱ्यांना दोष देतात.

अशा परिस्थितीत तपास करणार्‍यांसाठीही ही एक कठीण परिस्थिती आहे. त्यांना प्रवाशांमधील वादाची परिस्थिती हाताळावी लागेल आणि बर्थचा खरा दावेदार कोण आहे हे देखील सांगावे लागते. एका अधिकाऱ्याने सांगितले, बनावट तिकीट असलेल्या व्यक्तीस दंड भरावा लागतो. अशा प्रकारे, जूनपासून ज्येष्ठ नागरिकांच्या कोट्यात गैरवापर केल्याच्या 100 पेक्षा अधिक घटना तपास पथकांच्या समोर आल्या आहेत.

मध्य रेल्वेच्या तपास अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार ज्येष्ठ नागरिक कोट्यातून आधी तिकिट बुक करतात. ही तिकिटे स्कॅन केली जातात आणि कलर प्रिंटआउट काढण्यापूर्वी सॉफ्टवेअरचा वापर करून प्रवाशांच्या नावामध्ये व वयानुसार बदल केले जातात.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button