Best Sellers in Electronics
Money

UIDAIचा इशारा! आधार संदर्भात दिले ‘हे’ अलर्ट

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-आधार कार्डशी संबंधित सेवा पाहणाऱ्या यूआयडीएआयने (Unique Identification Authority of India) नागरिकांना इशारा दिला आहे. ही चेतावणी एका प्रकारच्या फसवणूकीविषयी आहे. युआयडीएआयने म्हटले आहे की जर कोणी तुम्हाला पैसे घेऊन आधार सेंटर ऑपरेटर बनवण्याचा वायदा करत असेल तर त्यात अडकू नका.

यूआयडीएआयने ट्विटमध्ये म्हटले आहे की आधार ऑपरेटर यूआयडीएआय नव्हे तर रजिस्ट्रार नियुक्त करतात. आधार सेंटर ऑपरेटर होण्यासाठी आपल्या भागाच्या रजिस्ट्रारशी संपर्क साधावा.

म्हणूनच, जर कोणी तुम्हाला सांगितले की, तो पैसे घेईल आणि तुम्हाला आधार केंद्र ऑपरेटर बनवित असेल तर त्याच्या फसवणूकीस बळी जाऊ नका. त्याचबरोबर 1947 क्रमांकावर कॉल करून तो कंप्लेंट दाखल करा.

हेल्पलाइनवर 24 तास IVRS सपोर्ट उपलब्ध आहे:-  1947 हा आधार हेल्पलाइन नंबर आहे जो टोल फ्री असतो आणि संपूर्ण आठवड्यात उपलब्ध असतो. या हेल्पलाइनवर आयव्हीआरएस (इंटरएक्टिव व्हॉईस रिस्पॉन्स सिस्टम) सपोर्ट 24 × 7 उपलब्ध आहे. त्याच बरोबर, आधारशी संबंधित प्रश्नांची उत्तरे मिळवण्यासाठी 1947 या नम्बरवर सोमवार ते शनिवारी सकाळी 7 ते रात्री 11 या वेळेत आणि रविवारी सकाळी 8 ते संध्याकाळी 5 या वेळेत कॉल करता येतो.

 ऑपरेटर चार्ज जास्त घेत असल्यास .. :- ट्विटरवरील एका यूजरला उत्तर देताना, यूआयडीएआयने असेही म्हटले आहे की कोणत्याही आधार नोंदणी एजन्सीने कोणत्याही प्रकारच्या आधार अपडेशनसाठी निश्चित चार्जपेक्षा जास्त चार्ज मागितल्यास आपण त्या एजन्सी / ऑपरेटरविरूद्ध तक्रार देखील दाखल करू शकता. नागरिक https://resident.uidai.gov.in/file-complaint वर जाऊन ऑनलाईन तक्रार नोंदवू शकतात. यूआयडीएआयने आपल्या वेबसाइटवर आधारशी संबंधित कोणत्या सेवेसाठी किती शुल्क आहे आणि कोणती सेवा विनामूल्य आहे याची माहिती दिली आहे .

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button