Money

‘अशा’ प्रकारे मागे घ्या आपला विमा प्रीमियम, सरकारी कर्मचाऱ्यासांठी ‘असा’ फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 28 नोव्हेंबर 2020 :-जर आपण 12 ऑक्टोबर 2020 नंतर विमा घेतला असल्यास आपणास त्याचे प्रीमियम परत मिळवण्याची संधी आहे. भारत सरकारने आपल्या एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेंतर्गत ही संधी दिली आहे.

ही योजना 31 मार्च 2021 पर्यंत लागू आहे. अशा परिस्थितीत आपण 31 मार्चपर्यंत विमा खरेदी केल्यास आपण एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेअंतर्गत प्रीमियम मागे घेऊ शकता. आपण या योजनेचा लाभ घेऊ इच्छित असल्यास या योजनेची संपूर्ण माहिती जाणून घ्या.

एलटीसी कॅश व्हाउचर योजना जाणून घ्या :- केंद्रातील मोदी सरकारने केंद्रीय कर्मचार्‍यांसह खाजगी क्षेत्रातील कंपन्यांच्या कर्मचार्‍यांना एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेचा लाभ दिला आहे. 12 ऑक्टोबर 2020 ते 31 मार्च 2021 या कालावधीत ही योजना चालविली जात आहे. राज्य सरकारचे कर्मचारीही या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात. या योजनेंतर्गत कर्मचारी कोठेही प्रवासास न जाता एलटीसीचे पैसे घेऊ शकतात. परंतु अट अशी आहे की ज्या ठिकाणी 12% किंवा त्यापेक्षा जास्त जीएसटी आकारला जातो अशा ठिकाणी हे पैसे खर्च करावे लागतील.

विम्यासाठी याचा तुम्हाला कसा फायदा होईल हे आता जाणून घ्या :- एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेंतर्गत तुम्हाला विम्याची प्रीमियम रक्कम परत मिळवायची असल्यास ते देखील शक्य आहे. जर आपण 12 ऑक्टोबर 2020 नंतर कोणताही विमा खरेदी केला असेल तर आपण त्या प्रीमियमची पावती दर्शवून या एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेचा लाभ घेऊ शकता. दुसरीकडे, 31 मार्चपर्यंत तुम्हाला नवीन विमा घ्यायचा असेल तर तुम्ही हे पैसे एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेतूनही खरेदी करू शकता.

 सरकारने दिली ‘ही’ माहिती:-  सरकारला एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेबद्दल बरेच प्रश्न विचारले जात आहेत. यामुळे सरकारने प्रश्नांच्या उत्तराचा एक संच जाहीर केला आहे. यात सरकारने हे स्पष्ट केले आहे. याशिवाय या एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेचे पैसे कोठे कोठे खर्च करता येतील हे देखील सांगण्यात आले आहे.

यात असे सांगितले गेले आहे की जर नवीन विमा देय तारखेच्या दरम्यान घेण्यात आला असेल तर एलटीसी कॅश व्हाउचर योजनेअंतर्गत प्रीमियमचा दावा केला जाऊ शकतो. परंतु दरम्यान जर विमा जुना असेल आणि त्याचा हप्ता भरला असेल तर योजनेचा लाभ मिळणार नाही.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button