Best Sellers in Electronics
Ahmednagar CityAhmednagar South

अहमदनगरच्या 70 वर्षांच्या आजीने केले ‘असे’ काही यूट्यूब चॅनलवर झाले 6.5 लाख सब्सक्राइबर !

अहमदनगर Live24 टीम, 29 नोव्हेंबर 2020 :- जिद्दीला वय नसते असे म्हणतात. जिद्दीमधून 70 वर्षांच्या आजीने जे काही केले ते वाचून तुम्ही थक्क व्हाल. काही महिन्यांपूर्वीपर्यंत महाराष्ट्रातील अहमदनगरमध्ये राहणाऱ्या सुमन धामणे कोणालाही माहित नव्हत्या, पण आता त्या इंटरनेट सेंसेशन झाल्या आहे.

70 वर्षांची सुमन कधीही शाळेत गेल्या नव्हत्या, परंतु सध्याच्या त्यांच्या ‘आपली आजी’ या यूट्यूब चॅनलचे 6.5 लाख सब्सक्राइबर आहेत. त्या महिन्याला साधारण दीड ते दोन लाख रुपये कमावते. सुमन पारंपारिक मसाल्यामध्ये घरगुती मसाल्यांनी महाराष्ट्रीयन पदार्थ बनवते.

अहमदनगरपासून दहा किलोमीटर अंतरावर असलेल्या सारोळा कासार गावात राहणारी सुमन धामणे हिंदी बोलत नाही, त्या फक्त मराठी बोलतात. त्यांनी आतापर्यंत चॅनेलवर जवळपास 150 रेसिपीचे व्हिडिओ शेअर केले आहेत.

यापूर्वी त्यांना युट्यूबबद्दल काहीच माहित नव्हते असे सुमन सांगतात. अशा व्हिडिओंद्वारे सोशल मीडियावरुन लोकांसोबत खाण्याविषयी बोलू असे स्वप्नातही तिने कधी विचार केला नव्हता. त्यांचा नातू यश पाठक याने सुमनला हे यूट्यूब चॅनेल सुरू करण्यात मदत केली.

अकरावीच्या वर्गात शिकणारा 17 वर्षांचा यश म्हणतो की यावर्षी जानेवारीत आजीला पावभाजी बनवायला सांगितली होती. आजी म्हणाली की हे कसे करावे हे माहित नाही, म्हणून मी तिला काही पाककृतींचे व्हिडिओ दर्शविले.

व्हिडिओ पाहिल्यानंतर दादी म्हणाली की ती यापेक्षाही चांगली पाव भाजी बनवू शकते. त्यादिवशी आजीने खरोखरच छान पाव भाजी केली, घरातल्या प्रत्येक सदस्याने त्यांच्या जेवणाची प्रशंसा केली. त्यादरम्यान मी आजीचे YouTube चॅनेल सुरू करण्याचा विचार केला.

‘कारल्याची भाजी’ व्हिडिओला अवघ्या काही दिवसांत एक मिलियन व्यूज मिळाले

यश म्हणतो, ‘मी आठव्या इयत्तेपासून माझं एक यूट्यूब चॅनेल चालवत होतो, पण मी खूप कमी व्हिडीओ तयार करायचो. मी आजीच्या चॅनेलची योजना आखली आणि नोव्हेंबर 2019 मध्ये एक यूट्यूब चॅनेल बनविला आणि त्यावर काही व्हिडिओ अपलोड केले. डिसेंबर 2019 मध्ये आम्ही ‘कारल्याची भाजी’ बनवण्याचा व्हिडिओ अपलोड केला.

त्याच व्हिडिओला काही दिवसात एक मिलियन व्यूज मिळाले. (आता यात 6 मिलियनहुन अधिक व्ह्यूज आहेत) त्यानंतर आम्ही शेंगदाणा चटणी, महाराष्ट्रीयन मिठाई, वांगे, हिरव्या भाज्या आणि इतर बर्‍याच महाराष्ट्रीय पदार्थांचे व्हिडिओ बनविणे आणि अपलोड करणे सुरू केले. ‘

सुमन सांगते की जेव्हा यशने यूट्यूब चॅनेल सुरू करण्याविषयी सांगितले तेव्हा ती खूप घाबरली. तिने तिच्या आयुष्यात कधीही कॅमेर्‍याचा सामना केला नव्हता, पहिल्या बर्‍याच व्हिडिओंमध्ये ती बर्‍यापैकी अस्वस्थ दिसत होती.

बर्‍याच वेळा ती कॅमेर्‍यासमोर बोलणे विसरली, पण हळूहळू कॅमेर्‍यासमोर बोलण्याची सवय तिला झाली. सुमन म्हणतात की ‘जेव्हा मला YouTube क्रिएटर अवार्ड मिळाला तेव्हा मला खूप अभिमान वाटला, माझ्या कुटुंबीयांनी आणि नातेवाईकांनीही माझे खूप कौतुक केले’.

6.5 लाख सब्सक्राइबर !

यश म्हणतात, ‘या सर्वांमध्ये एक सर्वात महत्त्वाचे आव्हान होते ते म्हणजे रेसिपी बनवताना काही इंग्रजी शब्द होते जे आजी बोलू शकत नव्हते. यानंतर मी आजीला सॉस, बेकिंग पावडर, कॅचअप, मिक्सर असे बरेच इंग्रजी शब्द उच्चारण्यास शिकविले, आजी एका आठवड्यात हे सर्व शिकली.

‘आज आमच्या चॅनेलवर आमच्याकडे 6.5 लाख सदस्य आहेत आणि आम्हाला यूट्यूबकडून सिल्वर प्ले बटण प्राप्त झाले आहे. या वाहिनीद्वारे दरमहा दीड ते दोन लाख रुपये उत्पन्न मिळते.

यश म्हणतात की पहिल्या तीन महिन्यांत एक लाख सब्सक्राइबर होते. आज आमच्या चॅनेलवर आमच्याकडे 6.5 लाख सब्सक्राइबर आहेत आणि आम्हाला यूट्यूबकडून सिल्वर प्ले बटण प्राप्त झाले आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button