Best Sellers in Electronics
BreakingIndiaLifestyle

महत्वाचे ! 1 डिसेंबरपासून होणार आहेत ‘हे’ बदल; थेट तुमच्यावर होणार आहे असर

अहमदनगर Live24 टीम, 29 नोव्हेंबर 2020 :- दर महिन्याच्या पहिल्या तारखेला एलपीजी गॅसच्या किंमतीत बदल होत आहेत. गेल्या सहा महिन्यांपासून यात कोणताही बदल झालेला नाही. दिल्लीत सध्या 14 किलोचे विना अनुदानित गॅसची किंमत 594 रुपये आहे. कोलकातामधील किंमत 620.50 रुपये, मुंबईत 594 रुपये आणि चेन्नईमध्ये 610 रुपये आहे. पेट्रोलियम कंपन्या दररोज पेट्रोल आणि डिझेलची किंमत निश्चित करतात. एलपीजी गॅस सिलिंडरची किंमत दर महिन्याच्या पहिल्या दिवशी अद्यतनित केली जाते.

RTGS नियम

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने म्हटले आहे की आरटीजीएस व्यवहाराची सुविधा 1 डिसेंबर 2020 पासून 24 तास उपलब्ध असेल. कोरोना युगात ऑनलाइन व्यवहारात लक्षणीय वाढ झाली आहे. हे लक्षात घेऊन केंद्रीय बँकेने हा निर्णय घेतला आहे.

यापूर्वी आरबीआयने एनईएफटीचे नियमही बदलले. सध्याच्या नियमांनुसार, आरटीजीएसच्या मदतीने दुसर्‍या आणि चौथ्या शनिवार वगळता महिन्यातील सर्व कामकाजाच्या दिवशी सकाळी 7 ते सायंकाळी 6 या वेळेत फंड ट्रांसफर केला जाऊ शकतो.

नवीन ट्रेन

1 डिसेंबरपासून मुंबई-हावडा डेली सुपरफास्ट ट्रेन पुन्हा सुरू केली जात आहे. मुंबई-हावडा ट्रेन जुन्या वेळेनुसारच धावेल. त्याच्या वेळेत कोणताही बदल झालेला नाही. जबलपूर-नागपूर विशेष रेल्वेगाडीही 1 डिसेंबरपासून सुरू होत आहे. लॉकडाउननंतर त्याची सेवा बंद करण्यात आली होती.

यामुळे जबलपूर आणि नागपूरसाठी प्रवासी अडचणीत सापडले होते. 1 डिसेंबरपासून रीवा स्पेशल आणि सिंगरौली स्पेशल ट्रेनही चालविण्यात येणार आहे. या दोन्ही ट्रेन जबलपूरमधील मदनमहल स्थानकातून चालवल्या जातील.या नव्या गाड्यांमध्ये झेलम एक्स्प्रेस आणि पंजाब मेलचा समावेश आहे. या दोन्ही गाड्या सामान्य श्रेणीत चालवल्या जातील.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button