World

‘हे’ आहेत जगातील पहिले 5 सर्वात श्रीमंत कुटुंब; संपत्ती वाचून डोळे चक्रावतील

अहमदनगर Live24 टीम, 29 नोव्हेंबर 2020 :- जगभरातील बर्‍याच व्यावसायिक कुटुंबांनी नवीन उंची गाठली आहे. या कुटुंबांनी व्यवसायाला नवीन परिमाण दिले आहे आणि जगभरातील नवीन पिढ्यांसाठी नवीन विक्रम स्थापित केले आहेत. अलीकडेच ब्लूमबर्गने डेटा रँकिंगमध्ये जगभरातील सर्वोच्च व्यावसायिक कुटुंबाचीची यादी जाहीर केली. आम्ही या यादीतील पहिल्या 5 व्यावसायिक कुटुंबांबद्दल याठिकाणी सांगणार आहोत. विशेष गोष्ट अशी आहे की टॉप 3 व्यवसाय कुटुंबे ही अमेरिकेची आहेत. तथापि, भारताचे अंबानी कुटुंबीयांनी या यादीत पाचवे स्थान मिळविले. चला या टॉप 5 कुटुंबांबद्दल जाणून घेऊया.

1) पहिल्या क्रमांकावर वॉल्टन फॅमिली

या यादीत अमेरिकेची वॉल्टन फॅमिली पहिल्या क्रमांकावर आहे. वॉल्टन फॅमिली जगातील सर्वात श्रीमंत कुटुंब आहे. या कुटुंबाची सुरुवात वॉलमार्टचे संस्थापक सॅम वॉल्टनपासून झाली. वॉल्टन फॅमिली कंज्यूमर गुड्सच्या व्यवसायात गुंतली आहे. या कुटुंबाची एकूण संपत्ती 215 अब्ज डॉलर्स आहे.

सॅम वॉल्टन यांनी सैन्यात सेवा दिल्यानंतर 1945 मध्ये अर्कांससच्या न्यूपोर्ट येथे त्यांचे पहिले स्टोअर स्थापन केले. त्याने आपल्या सासर्‍याकडून 25,000 डॉलर चे कर्ज घेतले. रिटेल मैनेजमेंट व्यवसायात वर्षानंतर त्यांनी 1962 मध्ये पहिले वॉलमार्ट स्टोअर उघडले. 1992 मध्ये त्यांच्या निधनानंतर, त्याचा मोठा मुलगा रॉब वॉल्टन यांनी हा व्यवसाय ताब्यात घेतला.

2) दुसर्‍या क्रमांकावर मार्स फॅमिली

या यादीत अमेरिकेची मार्स फॅमिली दुसर्‍या क्रमांकावर आहे. एकेकाळी मार्स कुटुंब जगातील सर्वात श्रीमंत कुटुंब होते. परंतु याक्षणी त्यांची संपत्ती वॉल्टन कुटुंबापेक्षा खूपच कमी आहे. मार्स कुटुंब देखील कंज्यूमर गुड्स बिजनेस आहे. या कुटुंबाची संपत्ती सुमारे 120 अब्ज डॉलर्स आहे. मार्स कुटुंबाच्या मालकीच्या मोठ्या उत्पादनांमध्ये मिल्की वे, स्नीकर्स, एम अँड एम, ट्विक्स आणि राइटली च्युइंग गमचा समावेश आहे. 1988 मध्ये हे जगातील सर्वात श्रीमंत कुटुंब होते.

3) कोच कुटुंबाचा तिसरा क्रमांक

सध्या कोच कुटुंब जगातील तिसरे श्रीमंत कुटुंब आहे. हे कुटुंबही अमेरिकेचे आहे. हे कुटुंब एक बिजनेस इंडस्ट्रियलिस्ट आहे. कोच कुटुंबात सध्या 109.7 अब्ज डॉलर्स संपत्ती आहे. कौटुंबिक व्यवसायाची सुरूवात फ्रेड सी. कोच यांनी केली, ज्यांनी गैसोलीनमध्ये जड क्रूड ऑइल रिफायनिंगसाठी एक नवीन क्रॅकिंग पद्धत विकसित केली. 1980 आणि 1990 च्या दशकात फ्रेडच्या चार मुलांनी त्यांच्या व्यवसायात हिस्सा मिळवण्यासाठी एकमेकांविरूद्ध खटले दाखल केले होते.

 4) सऊदी अरबचा शाही परिवार

या यादीत सौदी अरेबियाचे राजघराणे चौथ्या क्रमांकावर आहे. सौद कुटुंबाकडे सध्या 95 अब्ज डॉलर्सची संपत्ती आहे. हे कुटुंब सौदी अरेबियामध्ये सुमारे 100 वर्षे राज्य करीत आहे की जेथे तेल-गॅसचे भांडार आहे.. सलमान बिन अब्दुल अजीज हा सौदी अरेबियाचा राजा आहे. त्यांच्यानंतर देशाची सत्ता सलमानचा मुलगा मुहम्मद बिन सलमानच्या हाती येईल.

5) अंबानी कुटुंब पाचव्या क्रमांकावर आहे

रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी यांचे कुटुंब या यादीत पाचव्या क्रमांकावर आहे. सध्या त्यांची एकूण मालमत्ता 81 अब्ज डॉलर्स आहे. मुकेश अंबानी सध्या भारताव्यतिरिक्त आशिया खंडातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती आहेत. चीनच्या जॅक मा ला मागे टाकत ते आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button