Best Sellers in Electronics
BreakingLifestyle

4 जी सिम वापरताय आणि तरीही इंटरनेट स्पीड स्लो आहे ? मग करा ‘हे’ मिळेल हाय स्पीड

अहमदनगर Live24 टीम, 29 नोव्हेंबर 2020 :-  4 जी इंटरनेट सेवा भारतात सामान्य बनल्या आहेत. तथापि, 3 जी आणि अगदी टू-जी इंटरनेट अद्याप व्यवहारात आहे. परंतु बर्‍याच ठिकाणी 4 जी इंटरनेट वापरली जात आहे. 4 जी इंटरनेट असूनही आपणास कधीकधी इंटरनेटचे कमी स्पीड मिळते. म्हणजेच, जरी आपला सिम 4 जी असेल तरीही, कदाचित आपणास वेगवान इंटरनेट किंवा सर्वोत्तम डेटा गती मिळत नाही.

तथापि, वेगवान इंटरनेट गती मिळविण्यासाठी आपल्याला आपल्या मोबाइल सेटिंग्जमध्ये काही बदल करावे लागतील. देशातील सर्वात मोठी टेलिकॉम कंपनी रिलायन्स जिओ, भारती एअरटेल किंवा व्हीआय (व्होडाफोन आयडिया) ग्राहक हे सहजतेने करू शकतात. जाणून घेऊयात सविस्तर

नेटवर्क सेटिंग्जमध्ये हे बदल करा

सर्वप्रथम, स्मार्टफोनमध्ये आपल्याकडे कोणत्या प्रकारचे नेटवर्क आहे हे लक्षात घ्या. आपल्या फोनमध्ये नेटवर्क प्रकार 4 जी किंवा एलटीई असणे आवश्यक आहे. यासाठी सेटिंग्ज वर जा आणि नेटवर्क सेटिंग्ज वर क्लिक करा. येथून प्रेफर्ड नेटवर्क टाइम मधून 4G किंवा LTE पर्याय निवडावे लागेल.

याचा अर्थ असा की आपले नेटवर्क 3 जी किंवा 2 जी वर जाणार नाही. सेटिंग्जमधील या बदलामुळे आपल्याला जास्त स्पीडने इंटरनेट मिळेल. परंतु अशा काही इतर गोष्टी देखील आहेत ज्या आपल्या डेटाची गती कमी करू शकतात. त्याकडेही लक्ष द्यावे लागेल.

बॅकग्राउंडवर चालणारे अ‍ॅप बंद करा

बॅकग्राउंडमध्ये चालू असलेले अ‍ॅप्स आपला डेटा यूसेज वाढवतात. यामुळे, आपला इंटरनेट वेग कमी होईल. यासाठी आपण डेटा सेटिंग्जवर जा आणि कोणता अ‍ॅप किती डेटा घेत आहे ते पहा. आपल्याला आवश्यक नसलेल्या अ‍ॅपसाठी बॅकग्राउंड डेटा ऐक्सेस ऑफ करा. सेटिंग्जमधील बदल आपल्याला निश्चितपणे वेगवान इंटरनेट देईल.

ऐक्सेस पॉइंट नेटवर्क

ऐक्सेस पॉइंट नेटवर्क ही खूप महत्वाची सेटिंग आहे. जिओ, एअरटेल आणि व्हीआय च्या ऐक्सेस पॉइंट नेटवर्क सेटिंग्ज भिन्न आहेत. हे दुरुस्त करण्यासाठी, फोनच्या नेटवर्क सेटिंग्जवर जा आणि आपल्या दूरसंचार कंपनीसाठी ऐक्सेस पॉइंट नेटवर्क योग्य आहे याची खात्री करा. जर वेग चांगला नसेल तर अ‍ॅक्सेस पॉइंट नेटवर्क (एपीएन) सेटिंग्जच्या मेनूवर जा आणि रीसेट टू डीफॉल्ट पर्याय निवडा.

Cache Files ही मोठी समस्या

स्मार्टफोन यूजर्स साठी Cache Files ही एक मोठी समस्या आहे. यामुळे फोन स्लो चालतो परंतु त्याच वेळी इंटरनेट देखील धीमे होते. यासाठी आपण अशा फाईल्स आपल्या फोनवरून 5-6 दिवस किंवा जास्तीत जास्त दर आठवड्यात क्लिअर करणे महत्वाचे आहे. असे बरेच अ‍ॅप्स आहेत ज्यातून अशा फायली काढल्या जाऊ शकतात.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button