CrimeWorld

धक्कादायक बातमी ! लस बनवणाऱ्या कंपन्यांवर 80 लाख सायबर हल्ले, हॅकर्सने केले ‘असे’ काही

अहमदनगर Live24 टीम, 30 नोव्हेंबर 2020 :- ऑक्टोबर आणि नोव्हेंबरमध्ये भारतातील लस उत्पादक आणि रुग्णालयांवरील सायबर हल्ल्याच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे. नवी दिल्लीस्थित थिंक-टँक सायबर पीस फाउंडेशनच्या लेटेस्ट रिसर्च नुसार 1 ऑक्टोबर ते 25 नोव्हेंबर दरम्यान झालेल्या ताज्या संशोधनानुसार सुमारे 80 लाख सायबर हल्ल्यांची नोंद झाली.

हे विशेषतः भारताच्या आरोग्य सेवा क्षेत्रावर आधारित ‘थ्रीट इंटेलिजेंस सेंसर’ नेटवर्कशी जोडलेले होते. अहवालानुसार,  थ्रेट इंटेलिजेंस सेंसर नेटवर्क ऑक्टोबर महिन्यात 54,34,825 व नोव्हेंबरमध्ये    16,43,169 सायबर हल्ल्यांच्या घटनांची नोंद झाली आहे.

जुन्या विंडोज सर्व्हरवर हल्ला

अहवालानुसार, अनियंत्रित इंटरनेट सिस्टमचा अनुभव असलेल्या सिस्टमवर सायबर हल्ले बहुधा केले जातात. रिमोट डेस्कटॉप प्रोटोकॉल (आरडीपी) इंटरनेट-फेसिंग सिस्टममध्ये सक्षम असल्याचे संशोधनातून दिसून आले आहे. जुन्या विंडोज सर्व्हर प्लॅटफॉर्मवर सर्वाधिक त्रास झाला आहे.

“या संकटाच्या काळात एप्रिल 2020 मध्ये आरोग्यसेवा क्षेत्रावर अनेक रैंसमवेयर हल्ले झाले आहेत,” असे फाऊंडेशनने म्हटले आहे. अहवालात असे म्हटले आहे की कोविड – 19 दरम्यान सामान्य रॅन्समवेअर जसे ‘नेटवॅकर रॅन्समवेअर’, ‘पोनीफाइनल रेन्समवेअर’, ‘मॅजे रॅन्समवेअर’ किंवा इतर रॅन्समवेअरचा वापर करण्यात आला होता.

माइक्रोसॉफ्टने साइबर अटॅकचा तपास लावला होता

त्याच महिन्यात सॉफ्टवेअर कंपनी मायक्रोसॉफ्टला कोविड -19 लस बनवणाऱ्या भारत आणि अन्य देशांतील 7 प्रमुख कंपन्यांना लक्ष्य केले गेलेले सायबर हल्ले आढळले. यात कॅनडा, फ्रान्स, भारत, दक्षिण कोरिया आणि अमेरिकेतील प्रमुख औषध कंपन्या आणि लस संशोधकांचा समावेश होता. हा हल्ला रशिया आणि उत्तर कोरियाकडून करण्यात आला.

तथापि, मायक्रोसॉफ्टने लस उत्पादकांची नावे जाहीर केली नाहीत. मायक्रोसॉफ्टच्या म्हणण्यानुसार ज्या कंपन्यांना लक्ष्य केले गेले होते त्यांच्यापैकी बहुतेक लस उत्पादकांचे क्लिनिकल चाचणी सुरू आहे. कॉर्पोरेट सुरक्षा आणि ट्रस्टचे उपाध्यक्ष टॉम बर्ट यांनी सांगितले की, “क्लिनिकल रिसर्च संस्था क्लीनिकल चाचणी करीत आहे आणि कोव्हीड 19 ची लस चाचणी विकसित केली आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button