Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

तुम्ही विवाहित असल्यास घर खरेदीवर तुम्हाला मिळतील 2.67 लाख रुपये; जाणून घ्या…

अहमदनगर Live24 टीम, 01 डिसेंबर 2020 :- प्रधानमंत्री आवास योजना ही मोदी सरकारची एक शानदार योजना आहे. या योजनेंतर्गत गृह खरेदीदारांना गृहकर्जावर 2.67 लाख रुपयांचा लाभ मिळतो. हा लाभ गृह कर्जावर देण्यात आलेल्या व्याज अनुदानाच्या स्वरूपात येतो.

केंद्र सरकारकडून पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत गृह कर्जाच्या व्याजदरावर 2.67 लाख रुपयांचे अनुदान (जास्तीत जास्त) दिले जाते. ही योजना सुरू झाल्यापासून मोठ्या संख्येने घर खरेदीदारांना या योजनेमुळे लाखो रुपयांचा फायदा झाला आहे.

2022 पर्यंत प्रत्येक कुटुंबाचे घर व्हावे या उद्देशाने पंतप्रधान आवास योजना सुरू केली गेली. परंतु या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी काही अटी पूर्ण करणे आवश्यक आहे. यापैकी एक अटी विवाहित जोडप्यांशी संबंधित आहे. चला त्याचे तपशील जाणून घेऊया.

विवाहित लोकांसाठी हा नियम आहे

जर तुम्ही विवाहित असाल तर पंतप्रधान आवास योजनेसाठी अर्ज करण्यापूर्वी हे नियम जरूर जाणून घ्या, अन्यथा तुम्हाला नंतर समस्या उद्भवू शकतात. हे लक्षात ठेवा की या योजनेसाठी पती किंवा पत्नी या दोघांपैकी एक किंवा दोघे एकत्र मिळून अर्ज करू शकतात.

पीएम गृहनिर्माण योजनेचा लाभ घेण्यासाठी दोघेही स्वतंत्रपणे अर्ज करू शकत नाहीत. म्हणजेच तुम्ही तुमच्या जोडीदाराबरोबर किंवा एकट्याने जास्तीत जास्त 2.67 लाख रुपयांचे अनुदान मिळवू शकता.

 उत्पन्नास सिंगल यूनिट मानले जाईल

या नियमानुसार विवाहित जोडप्याचे उत्पन्न एक युनिट मानले जाईल. 31 मार्च 2022 पर्यंत  गरिबांना परवडणारी 2 कोटी घरे बांधण्याचे उद्दीष्ट असलेलय योजनेचा हा एक पुढाकार आहे.

योजनेचे दोन घटक आहेत

योजनेचे दोन घटक आहेत. यापैकी प्रथम शहरी गरीबांसाठी प्रधानमंत्री आवास योजना (शहरी) आणि ग्रामीण गरीबांसाठी प्रधानमंत्री आवास योजना (ग्रामीण) आहे. या योजनेमध्ये घरांमध्ये शौचालयांची सुविधा, सौभाग्य योजना वीज जोडणी, उज्ज्वला योजना एलपीजी गॅस कनेक्शन, पिण्याच्या पाण्याची सुविधा आणि जनधन बँकिंग या सुविधाही दिल्या जातात.

अनुदान कसे मिळवायचे

ईडब्ल्यूएस (आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत विभाग) आणि एलआयजी (निम्न उत्पन्न गट) श्रेणीतील कर्जदार (वार्षिक घरगुती उत्पन्न 6,00,000 रुपये पर्यंत) 6,00,000 रुपयांपर्यंतच्या कर्जावर वार्षिक 6.5 टक्के व्याज अनुदान मिळते.

एमआयजी (मध्यम उत्पन्न गट) 1 प्रवर्गातील कर्जदारांना (वार्षिक घरगुती उत्पन्न 6,00,001 ते 12,00,000 रुपयांपर्यंत) 9 लाखांपर्यंतच्या कर्जावर वार्षिक 4% व्याज अनुदान मिळेल. एमआयजी 2 श्रेणीतील कर्जदारांना (वार्षिक घरगुती उत्पन्न 12,00,001 ते 18,00,000 रुपयांपर्यंत) 12 लाखापर्यंतच्या कर्जावर वार्षिक 3% व्याज अनुदान मिळते. कर्जाची कमाल मुदत 20 वर्षे असावी.

योजना कधी सुरू झाली

20 वर्षांच्या कालावधीत देण्यात येणाऱ्या अनुदानाची रक्कम 2.30 ते 2.67 लाख रुपये आहे. ही योजना सुरू होऊन 5 वर्षांहून अधिक काळ झाला आहे. पीएम आवास योजना 25 जून 2015 रोजी सुरू करण्यात आली.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button