Best Sellers in Electronics
IndiaLifestyle

नवीन वर्षात वाहनांच्या बाबतीत लागू होऊ शकतो ‘हा’ नवा नियम ; वाचा अन्यथा होईल दंड

अहमदनगर Live24 टीम, 01 डिसेंबर 2020 :- जर आपल्या वाहनामुळे जास्त प्रदूषण होत असेल तर ते पुढच्या वर्षापासून आपल्यासाठी समस्या निर्माण करू शकते. पुढील वर्षापासून प्रदूषण करणार्‍या वाहनांची नोंदणी रद्द करण्याची सरकारची योजना आहे. यासाठी रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्रालयाने सर्व हितधारकांकडून आक्षेप व सूचना मागविल्या आहेत.

प्रदूषण तपासणी प्रक्रिया दोन महिन्यांनंतर ऑनलाईन होईल

एका अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, दोन महिन्यांनंतर प्रदूषण तपासणी प्रक्रिया ऑनलाइन होईल. त्यानंतर, प्रदूषण तपासणी केंद्र, प्रदूषण प्रमाणपत्र, वाहन मालक आणि वाहनांची माहिती राष्ट्रीय मोटार वाहन रजिस्टरमध्ये उपलब्ध होईल. यातून कोणालाही बनावट प्रदूषण प्रमाणपत्र मिळू शकत नाही.

प्रत्येक सर्व्हिशीन्गनंतर करावे लागेल प्रदूषण चाचणी

नवीन नियमांनुसार, वाहनाची सेवा किंवा दुरुस्ती केल्यानंतर प्रत्येक वेळी प्रदूषण तपासले जाईल. प्रदूषण रोखण्यासाठी मोटार वाहन निरीक्षक इलेक्ट्रॉनिक किंवा लेखी स्वरूपात ऑर्डर देतील. त्यानंतर सात दिवसानंतर, पॉल्यूशन अंडर कंट्रोल (PUC) सर्टिफिकेट घ्यावे लागेल. तसे न झाल्यास वाहन नोंदणी रद्द केली जाईल.

प्रदूषण तपासणी केंद्रावर हेराफेरी होऊ शकणार नाही

नवीन ऑनलाइन सिस्टममध्ये प्रदूषण तपासणीच्या वेळी वाहनधारकाचा मोबाइल नंबर डेटाबेसमध्ये प्रविष्ट केला जाईल. यानंतर, ओटीपी वाहन मालकाकडे येईल. ओटीपी संगणकात प्रवेश केल्यानंतरच प्रदूषण तपासणी फॉर्म उघडला जाईल.

जर उत्सर्जन निर्दिष्ट मानकपेक्षा जास्त असेल तर रिजेक्टची स्लिप संगणकावरून तयार केली जाईल. अशाप्रकारे, प्रदूषण शोध केंद्रात कोणतीही हेराफेरी होणार नाही.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button