Best Sellers in Electronics
India

बेरोजगार झाल्यानंतर ‘ह्या’ व्यक्तीने मास्क संदर्भात सुरु केले ‘असे’ काही ; आता कमावतोय लाखो रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 01 डिसेंबर 2020 :- कोरोना संकट आल्यापासून, ज्या गोष्टींना सर्वाधिक मागणी आहे ते म्हणजे मास्क आणि सेनिटायझर्स आहेत. जवळजवळ प्रत्येकजण एक मास्क जवळ ठेवतो, जो महत्वाचा देखील आहे.

परंतु आपण जो मास्क घालता त्याची साधारण किंमत किती आहे ? हे कोरोना विषाणूपासून बचाव करण्यासाठी ते किती प्रभावी आहे आणि हे कशापासून बनविलेले आहे यावर अवलंबून आहे. परंतु लोक कोरोना टाळण्यासोबतच मास्कमध्ये फॅशन आणि डिझाइनही पाहतात. म्हणूनच बरेच डिझाइनर आणि दागिने तयार करणारे वेगवेगळे मास्क देखील डिझाइन करीत आहेत.

अशी एक व्यक्ती आहे ज्याने मास्कला एक नवीन आयाम दिला आहे. त्याने सोने आणि चांदीचे बनविलेले मास्कचा व्यापार करण्यास सुरवात केली. बेरोजगारीमध्ये नवीन व्यवसाय सुरू झाला आपण ज्या व्यक्तीबद्दल बोलत आहोत तो म्हणजे तुर्कीमधील साबरी डेमिरसी. कोरोनामुळे झालेल्या लॉकडाऊनमध्ये साबरी बेरोजगार झाला. परंतु त्यांनी त्याकडे एक संधी म्हणून पाहिले. तो एक कारागीर आहे आणि कित्येक दशकांपासून सोन्या-चांदीच्या व्यवसायात गुंतलेला आहे. त्याचे दुकान कोरोना विषाणूच्या प्रादुर्भावामुळे बंद झाले होते.

परंतु त्या काळात त्याला कळले की चांदीमध्ये अनेक बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध जाणारे घटक आहेत. मग काय त्याने लगेचच चांदी-सोन्याचे मिश्रण करून मास्क बनवायला सुरुवात केली. हळूहळू तो काही वेळेत बेरोजगार असणारा युवक श्रीमंत झाला. व्हायरसपासून संरक्षण करण्यास सक्षम डेलीसबाह वेबसाइटच्या वृत्तानुसार, साबरी म्हणतात की सोन्या-चांदीचे बनलेले हे मुखवटे कोरोनापासून संरक्षण करण्यास सक्षम आहेत. या धातूंमध्ये अँटी-व्हायरस वैशिष्ट्यामुळे त्याने मास्क तयार करण्यासाठी एक खास साचा तयार केला.

जूनमध्ये ते पुन्हा कामावर परतले आणि आता खास मास्क बनवण्याच्या कामात त्यांना 5 महिने झाले आहेत. परंतु हे मास्क असेच तयार होत नाहीत, त्यासाठी लोकांच्या चेहऱ्यावर अचूक मोजमाप करणे आवश्यक आहे. किती व्यवसाय होतोय ? साबरी लोकांचे चेहरे योग्यप्रकारे मोजतात. मग त्याच मापाच्या आधारे सोने आणि चांदीचा मास्क तयार करा. त्यांच्या व्यवसायाबद्दल बोलले, तर ते दर आठवड्याला असे 200 मास्क विकतात.

एक मास्क सुमारे 25 ग्रॅम आहे. एक मास्क 1,89,347 रुपयांचा साबरी सोन्याचे 25 ग्रॅम वजनाचे मास्क बनवतात, ज्याची किंमत 20,000 तुर्की लीरा आहे. हे भारतीय रुपयांमध्ये सुमारे 1,89,347 रुपये आहेत. चांदीचा मास्क 20 ग्रॅम आहे, ज्याची किंमत 1500 तुर्की लीरा आहे. हे भारतीय रुपयांमध्ये 14201 रुपये आहेत. सध्या एका लीराची किंमत 9.47 रुपये आहे. हा मास्क आरामदायक बनविण्यासाठी त्यामध्ये रेशीम कापड लावला जातो. साबरी यांचे म्हणणे आहे की आता अशा मास्कची मागणी वाढत आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button