Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

1 लाख गुंतवले त्याचे एका वर्षात साडेचार लाख रुपये झाले; वाचा सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 02 डिसेंबर 2020 :- भक्कम परतावा देण्याच्या बाबतीत शेअर बाजाराचा हात कुणी धरू शकत नाही. तथापि येथे धोका देखील खूप जास्त आहे. पण नफा देखील मजबूत असतो. कोरोना संकटानंतर शेअर बाजार जोरदार कोसळला. पण शेअर बाजाराने आता एक नवीन विक्रम स्थापित केला.

या कालावधीत अनेक शेअर्सनी गुंतवणूकदारांना शेकडो टक्के परतावा दिला आहे. होय, आश्चर्यचकित होऊ नका, जर आपण मागील एक वर्ष पाहिले तर अशा अनेक कंपन्या आहेत ज्यांनी गेल्या वर्षी डिसेंबरपासून आतापर्यंत अनेक वेळा गुंतवणूकदारांची संपत्ती वाढविली आहे.

येथे आम्ही तुम्हाला अशाच एका कंपनीबद्दल सांगणार आहोत, ज्याने गुंतवणूकदारांची 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक एका वर्षात साडेचार लाख रुपये केली आहे.

374.8 टक्के परतावा दिला

लॉरस लॅब कंपनीच्या शेअरने 1 वर्षापेक्षा थोड्या अधिक काळात 374.8 टक्के रिटर्न दिला आहे. गेल्या वर्षी 2 डिसेंबर रोजी लॉरस लॅबचा शेअर 68.4 रुपये होता. सध्या हा शेअर 324.80 रुपये आहे. म्हणजेच गेल्या एका वर्षात हे शेअर्स 374.8 टक्क्यांनी वाढले आहेत. गेल्या एका वर्षात ज्या गुंतवणूकदाराने या स्टॉकमध्ये 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली आहे त्याच्याकडे साडेचार लाखाहून अधिक रुपयांची गुंतवणूक झाली असेल.

मार्केट कॅप किती आहे ?

आज, 1 डिसेंबर रोजी, लॉरस लॅबचा शेअर आजपर्यंतच्या व्यवहारात किरकोळ वाढून 326.75 रुपयांवर पोहोचला आहे, दुपारी तीनच्या सुमारास ते 7.80 रु. किंवा 2.46 टक्केच्या मजबुतीसह 324.95 रुपयांवर आहे. या किंमतीनुसार कंपनीचे बाजार भांडवल 17,403.76 कोटी रुपये आहे. गेल्या 52 आठवड्यात लॉरस लॅबचा शेअर 345 रुपयांनी वाढला आहे. त्याचबरोबर त्याची निम्न पातळी 61.90 रुपये आहे.

परिणाम कसे होते ?

फार्मा कंपनीच्या मजबूत रिटर्नसाठी त्याची मजबूत आर्थिक कामगिरी महत्त्वपूर्ण ठरली आहे. मागील आर्थिक वर्षातील जुलै ते सप्टेंबर या तिमाहीत कंपनीला 56.55 कोटी रुपयांचा नफा झाला होता, तर याच वर्षी याच तिमाहीत 242.7 कोटी रुपयांचा नफा झाला आहे, जो 328 टक्क्यांनी वाढला आहे.

चालू आर्थिक वर्षाच्या सप्टेंबरच्या तिमाहीत त्याची विक्री 60 टक्क्यांनी वाढून 1138 कोटी रुपयांवर गेली आहे, जी गेल्या आर्थिक वर्षातील दुसर्‍या तिमाहीत 712.42 कोटी रुपये होती.

लॉरस लॅब औषध कंपनी आहे

लॉरस लॅब एक औषधी कंपनी आहे जी अँटी रेट्रोव्हायरल (एआरव्ही), ऑन्कोलॉजी, कार्डियोवस्कुलर, अँटी-डायबेटिस, अँटी-अस्थमा आणि गॅस्ट्रोएन्टेरोलॉजीसाठी सक्रिय फार्मास्युटिकल घटक (एपीआय) तयार करते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button