IndiaMoney

126 वर्षांच्या इतिहासात प्रथमच ‘ह्या’ मोठ्या नामांकित कंपनीत एका भारतीयाकडे आलेय नेतृत्व ; वाचा सविस्तर..

अहमदनगर Live24 टीम, 02 डिसेंबर 2020 :- बूट उत्पादक बाटाच्या 126 वर्षांच्या इतिहासात प्रथमच एका भारतीयास नेतृत्व करण्याची संधी मिळाली आहे. सध्या बाटा इंडियाचे सीईओ असलेले 49 वर्षीय संदीप कटारिया यांना कंपनीचे ग्लोबल सीईओ बनविण्यात आले आहे. ते अलेक्सिस नेसर्डची जागा घेईल.

कटारिया यांच्या आधी जागतिक क्रमवारीत अव्वल स्थान मिळवणारे अन्य भारतीय (किंवा भारतीय मूळ) मायक्रोसॉफ्टचे सत्य नाडेला, एल्फाबेटचे सुंदर पिचाई, मास्टरकार्डचे अजय बंगा, आयबीएमचे अरविंद कृष्णा, रेकिट बेन्किज़रचे लक्ष्मण नरसिम्हन, डियाजियो च्या इव्हान मॅथ्यूज आणि नोव्हार्टिस यांचा समावेश आहे.

कटारिया आयआयटी पास आहेत

कटारिया यांनी बाटाच्या जागतिक सीईओ म्हणून तातडीने कार्यभार स्वीकारला. जवळपास पाच वर्षानंतर नेसर्ड यांनी हे पद सोडले आहे. ते मार्केट रिसर्च कंपनी Kantar मध्ये सामील होणार आहेत. कटारिया यांनी आयआयटी-दिल्लीमधून अभियांत्रिकी केली आहे. 1993 च्या पीजीडीबीएम बॅचच्या एक्सएलआरआयमध्ये ते गोल्ड मेडल विजेता आहे.

भारत आणि युरोपमध्ये कटारिया यांना 24 वर्ष काम करण्याचा अनुभव आहे. ज्या कंपन्यांमध्ये त्यांनी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे त्यात युनिलिव्हर, यम ब्रँड्स आणि व्होडाफोन यांचा समावेश आहे. कटारिया 2017 मध्ये बाटा इंडियामध्ये मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून रुजू झाले होते.

बाटा कंपनी कोठे आहे ?

बाटा ही एक स्विझर्लंड कंपनी आहे.या फुटवेअर कंपनीसाठी इंडिया मुख्य बाजारपेठ आहे. कटारिया यांच्या नेतृत्वमध्ये बाटा इंडियाची इन्कम वाढली आहे. त्याच वेळी, तरुण ग्राहकांना लक्ष्य करुन ब्रँड प्रतिमा सुधारित करण्यात आणि कंपनीस नवीन-युगातील चेहरा प्रदान करण्यात कटारिया यांनी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे.

दर वर्षी 18 करोड़हून अधिक शूज जोड्या विकल्या जातात

बाटा जगातील आघाडीच्या शूज बनवणाऱ्या कंपन्यांपैकी एक आहे. हे अतिशय स्वस्त किंमतीत स्टाईलिश शूज डिझाइन करते. बाटाचा मालक एक परिवार आहे. बाटाचा व्यवसाय 5 खंडांमध्ये आहे. हे 5,800 दुकानातून वर्षाकाठी 18 कोटी जोड्या विकतात. यात 5 खंडांमध्ये 22 उत्पादन सुविधा आहेत. कंपनी 70 पेक्षा जास्त देशांमध्ये कार्यरत आहे आणि 35,000 कर्मचारी आहेत.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button