Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

बीएसएनएलच्या नेटवर्कबद्दल आहे समस्या ? ‘अशी’ आणि ‘येथे’ करा तक्रार , वाढेल डेटा स्पीड

अहमदनगर Live24 टीम, 02 डिसेंबर 2020 :- भारत संचार निगम लिमिटेड (बीएसएनएल) हे देशातील एक प्रमुख दूरसंचार ऑपरेटर आहे. जरी कंपनीने अद्याप 4 जी नेटवर्क सुरू केलेले नसले तरीही तरीही देशातील बड्या आणि महत्त्वाच्या टेलिकॉम कंपन्यांमध्ये त्यांचा समावेश आहे. बीएसएनएल आता दोन दशकांची जुनी कंपनी आहे.

आजही यात मोठ्या संख्येने ग्राहक आहेत. परंतु गेल्या काही वर्षांमध्ये त्याचे ग्राहक आणि बाजारातील हिस्सेदारी दोन्ही लक्षणीय प्रमाणात कमी झाले आहेत. तथापि, यामागील कंपनीचे खराब नेटवर्क हे एक कारण आहे.

परंतु हे अगदी सामान्य आहे कारण इतर कंपन्यांच्या नेटवर्कलाही अडचणींचा सामना करावा लागतो. आपण बीएसएनएल ग्राहक असल्यास आणि त्याच्या नेटवर्क सेवेमध्ये कोणत्याही अडचणी येत असल्यास आपण बीएसएनएलकडे ऑनलाइन तक्रार दाखल करू शकता. त्याची पद्धत जाणून घ्या.

बीएसएनएलकडे ऑनलाइन तक्रार कशी करावी

बीएसएनएल ग्राहकांना एक तक्रार फॉर्म प्रदान करते ज्याद्वारे ते आपल्या तक्रारी आणि सूचना कंपनीला देऊ शकतात. आम्ही आपल्याला फॉर्मची लिंक येथे देत आहोत (http://210.212.70.157/pgs/internet/pgwebregn.asp).

या लिंकवर क्लिक केल्यानंतर आपण बीएसएनएलच्या तक्रार नोंदणी फॉर्मवर पोहोचू शकता. मग अनेक बॉक्स येतात, जे भरावेत लागतात.   प्रथम आपण राहात असलेले टेलिकॉम सर्कल निवडावे लागेल. हे केल्यावर, आपल्याला आपले नाव Name of the Subscriber फील्डमध्ये  प्रविष्ट करावे लागेल.

इतर माहिती प्रविष्ट करा

नावाच्या खाली ‘अ‍ॅड्रेस’ बॉक्स असेल ज्यामध्ये आपण आपल्या घराचा पत्ता प्रविष्ट करा जेथे आपण सध्या नेटवर्कच्या समस्येचा सामना करत आहात. मग ‘Place/Exg-Code’ मध्ये आपल्या शहराचा किंवा क्षेत्राचा पिन कोड प्रविष्ट करा. बीएसएनएलला आपल्याशी संपर्क साधण्यासाठी आपला मोबाइल नंबर आणि ईमेल पत्ता देखील भरावा लागेल.

तक्रार नोंदवावी लागेल

आपल्याला Grievance Natureचा एक बॉक्स दिसेल जो भरणे आवश्यक आहे. आपल्याला कोणत्या प्रकारची समस्या भेडसावत आहे ते येथे सांगावे लागेल. यात अनेक पर्याय दिले जातील. एकदा आपण यापैकी कोणताही पर्याय निवडल्यानंतर, Grievance in Brief नावाच्या शेवटच्या बॉक्समध्ये, आपण ज्या समस्येचा सामना करीत आहात त्याबद्दल आपण स्पष्टीकरण देऊ शकता.

समस्येचा सारांश दिल्यानंतर आपण फॉर्म बीएसएनएलला पाठविण्यासाठी सबमिट बटणावर क्लिक करू शकता किंवा आपला फॉर्म रद्द करण्यासाठी एक्झिट बटणावर क्लिक करा.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button