Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

कमी खर्चासह ‘हा’ व्यवसाय सुरु करा आणि कमवा महिन्याला 50 हजार

अहमदनगर Live24 टीम, 02 डिसेंबर 2020 :- सद्य परिस्थिती पाहता, बर्‍याच कंपन्यांच्या व्यवसायावर परिणाम झाला आहे. लोकांच्या नोकर्‍याही गेल्या आहेत. अनेक सेक्टर पूर्णपणे बुडाले. आज बहुतेक लोक आपल्या कामाविषयी चिंतेत आहेत. आज आम्ही आपल्याला काही व्यवसायांबद्दल सांगणार आहोत जे कमी भांडवल गुंतवून चांगले उत्पन्न मिळू शकते.

प्रदूषण तपासणी केंद्राचा व्यवसायमध्ये तेजी

नवीन मोटार वाहन कायदा लागू झाल्यापासून, प्रदूषण तपासणी केंद्राचा व्यवसाय झपाट्याने वाढला आहे. आता प्रत्येक व्यक्तीच्या वाहनाची प्रदूषण तपासणी होत आहे. अशा परिस्थितीत प्रदूषण तपासणी केंद्र सुरू करून मोठी कमाई केली जाऊ शकते.

हे उघडणे खूप सोपे आहे. जर puc नसल्यास आपल्याला 10,000 रुपये दंड भरावा लागतो. यामुळे लोकांना हे प्रदूषण प्रमाणपत्र आवश्यक आहे. चला तर मग आपण प्रदूषण तपासणी केंद्राबद्दल सर्व काही जाणून घेऊ.

दररोज चांगले कमवू शकता

आपण हा व्यवसाय करू इच्छित असल्यास, आपण कमी खर्चात हा व्यवसाय सुरू करू शकता. यासह, आपली कमाई पहिल्या दिवसापासून सुरू होईल. एका अंदाजानुसार यातून दररोज 1-2 हजार रुपये मिळू शकतात. म्हणजे एका महिन्यात तुम्ही 30 हजार ते 50 हजार रुपये कमवू शकता.

हा व्यवसाय कसा सुरू करावा

हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी, आपण प्रथम प्रादेशिक परिवहन अधिकारी (आरटीओ) चा परवाना मिळवा. तुम्ही यासाठी जवळच्या आरटीओ कार्यालयात अर्ज करू शकता. प्रदूषण शोध केंद्रे पेट्रोल पंप, ऑटोमोबाईल वर्कशॉप्सच्या आसपास कुठेही उघडता येतील.

अर्जासोबत दहा रुपयेचे प्रतिज्ञापत्र द्यावे लागेल. टर्म एंड कंडीशन प्रतिज्ञापत्रात भरावे लागेल. लोकल अथॉरिटीकडून ना हरकत प्रमाणपत्र घ्यावे लागेल. काही राज्यांमध्येही ऑनलाइन अर्ज करण्याची सुविधा आहे. ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी https://vahan.parivahan.gov.in/puc/ येथे भेट देऊन नोंदणी करावी लागेल.

कुठे किती फी ?

प्रदूषण तपासणी केंद्र उघडण्यासाठीचे शुल्क वेगवेगळे आहे. म्हणूनच आरटीओ कार्यालयाकडून अर्जाच्या वेळी हे तपासून घ्या.

या गोष्टीही लक्षात ठेवा

प्रदूषण तपासणी केंद्राला वाहनाच्या प्रदूषण तपासणीवर एक प्रिंटेड सर्टिफिकेट द्यावे लागेल. या प्रमाणपत्रात शासकीय स्टिकर असणे आवश्यक आहे. याशिवाय ते वैध मानले जाणार नाही. प्रदूषण शोध केंद्राने त्याच्या यंत्रणेतील सर्व वाहनांचा तपशील एका वर्षासाठी ठेवणे आवश्यक आहे.

केंद्र उघडण्यासाठी काय आवश्यक आहे

संगणक, यूएसबी वेब कॅमेरा, इंकजेट प्रिंटर, वीजपुरवठा, इंटरनेट कनेक्शन,  स्मोक एनालाइजर हे प्रदूषण तपासणी केंद्र उघडण्यासाठी सर्वात महत्वाचे आहे.

परवाना कसा मिळवायचा

कोणत्याही पेट्रोल पंप किंवा ऑटोमोबाईल कार्यशाळेजवळ प्रदूषण शोध केंद्र उघडता येते. प्रदूषण तपासणी केंद्र सुरू करण्यासाठी प्रादेशिक परिवहन अधिकारी (आरटीओ) कडून परवाना घ्यावा लागतो. यासाठी अर्ज करण्याचे दोन मार्ग आहेत. पहिला मार्ग म्हणजे आरटीओ कार्यालयात जाऊन अर्ज करणे. बर्‍याच राज्यात आरटीओनी आता ऑनलाईन सुरुवात केली आहे, त्यामुळे ऑनलाईन अर्ज करता येतील.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button