Best Sellers in Electronics
Corona Virus Marathi News

मोठी बातमी : ‘सीरम’ने लशीबाबत झालेले ‘ते’ आरोप फेटाळले; तपासात झाला ‘असा’ खुलासा

अहमदनगर Live24 टीम, 03 डिसेंबर 2020 :- सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया (एसआयआय) द्वारे चाचणी घेतल्या जाणार्‍या कोरोना लसीवर होणाऱ्या दुष्परिणामांचे आरोप पूर्णपणे नाकारले आहेत. ऑक्सफोर्ड विद्यापीठ आणि भारतातील अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका यांनी तयार केलेल्या लसची कंपनी या चाचण्या घेत आहे.

काही दिवसांपूर्वी चेन्नई येथील एका स्वयंसेवकाने असा दावा केला होता की कोविशिल्ट या लस चाचणीमुळे त्याच्यावर वाईट परिणाम झाला. तथापि, कंपनीचा असा दावा आहे की तक्रारीचा तपास करणार्‍या पथकाला ही तक्रार चुकीची असल्याचे निदर्शनास आले आहे.

या आरोपांचा लसीच्या चाचणीशी संबंध नाही

चेन्नईच्या एका स्वयंसेवकाने या लसीबाबत नकारात्मक दावा केल्यावर, मंगळवारी सीरम संस्थेने एक निवेदन जारी करून लस पूर्णपणे सुरक्षित असल्याचे सांगितले. कंपनीने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की सर्व नियामक आणि नैतिक प्रक्रिया आणि मार्गदर्शक तत्त्वे पाळल्या गेल्या आहेत.

तक्रारीनंतर डीएसएमबी आणि एथिक्स कमेटीने केलेल्या त्यांच्या तपासणीत असे आढळले की स्वयंसेवकांनी केलेले आरोप लसीच्या चाचणीशी संबंधित नाहीत.

काय आहेत आरोप?

स्वयंसेवकांच्या मेंदूवर अंशतः परिणाम झाला आहे. साइकिएट्रिक इवैल्युएशन मुळे त्या व्यक्तीच्या वर्बल आणि व्हिज्युअल मेमरी फंक्शन्समध्ये थोडी हानी होते आणि एकूणच कॉग्निटिव फंक्शंस चांगली कार्य करत नाहीत.

हा स्वयंसेवक बर्याचश्या न्यूरोलॉजिकल आणि सायकोलॉजिकल समस्येतून जात आहे. कोरानाव्हायरस लसीने त्यामध्ये व्हर्च्युअल न्यूरोलॉजिकल ब्रेकडाउन तयार केले आहे. त्याने इंस्टीट्यूटला कायदेशीर नोटिस पाठवून 5 कोटींची नुकसान भरपाई मागितली होती.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button