Best Sellers in Electronics
Money

पोस्टाच्या ‘ह्या’ योजनेत महिन्याला ‘इतकी’ गुंतवणूक करून व्हा लखपती

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :-जर आपल्याला आपल्या गुंतवणुकीवर चांगले रिटर्न्स हवे असतील आणि गुंतवणूकही सुरक्षित हवी असेल तर तर आपल्यासाठी पोस्ट ऑफिस हा एक चांगला पर्याय असू शकतो. होय, पोस्ट ऑफिसमध्ये कोणत्याही प्रकारचा धोका नाही, म्हणून गुंतवणूकीसाठी हा एक उत्तम पर्याय म्हणता येईल.

अल्प रक्कम जमा करून आपण मोठी रक्कम मिळवू शकता:-  पोस्ट ऑफिसच्या छोट्या बचत योजना केवळ चांगलीच नसून त्यामध्ये कमी गुंतवणूक करून मोठ्या प्रमाणात पैसे मिळवू शकता. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका योजनेबद्दल सांगणार आहोत. जर आपण गुंतवणूक करण्याची योजना आखत असाल तर आपण पोस्ट ऑफिसची नेशनल सेविंग्स रेकरिंग डिपॉटिज अकाउंट स्कीम निवडू शकता. या योजनेंतर्गत तुम्हाला दरमहा नाममात्र रक्कम जमा करुन भरमसाठ रक्कम मिळू शकते. रेकरिंग डिपॉजिट ही गुंतवणूकदारांमध्ये बचत करण्याची एक लोकप्रिय पद्धत आहे.

महिन्यात 10 हजार रुपयांच्या गुंतवणूकीवर 16.28 लाख रुपये:-  पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेत गुंतवणूकीसाठी काही अटी आहेत. या अटी पूर्ण केल्यावरच आरडी खाते उघडता येते. 100 रुपये गुंतवून या योजनेचा लाभ घेता येतो. बरेचदा असे पाहिले गेले आहे की लोक दररोज 50, 100 रुपये वाचवण्याच्या विचारसरणीला प्राधान्य देत नाहीत, परंतु खरं तर दररोजची ही छोटी बचत आपल्याला भविष्यात मोठा फायदा देते. दुसरीकडे जर तुम्ही महिन्यात 10 हजार रुपये गुंतवले तर 10 वर्षानंतर तुम्हाला मॅच्युरिटीवर 16.28 लाख रुपये मिळू शकतात. म्हणजेच, या कालावधीनंतर आपण लक्षाधीश होऊ शकता.

किती व्याज दिले जात आहे ते जाणून घ्या :- या योजनेत सध्या 5.8 टक्के व्याज देण्यात येत आहे. ही योजना निश्चित व्याजदराने परतावा देते. हे खाते 18 वर्षाखालील लोकांच्या नावावर देखील उघडले जाऊ शकते. त्याची मेच्योरिटी 5 वर्षांची आहे, परंतु आपण अर्ज करून ते 5-5 वर्षे वाढवू शकता.

पोस्ट ऑफिसच्या आरडी योजनेशी संबंधित खास माहिती

• पोस्ट ऑफिसच्या आरडीमध्ये एकच खाते आणि संयुक्त खाते दोन्ही सुविधा आहेत. संयुक्त खात्यात जास्तीत जास्त 3 प्रौढ असू शकतात. 10 वर्षापेक्षा जास्त वयाच्या मुलांची नावे देखील त्याच्या देखरेखीखाली खाते पालक उघडू शकतात.

• आरडीची मॅच्युरिटी 5 वर्षे आहे, परंतु मॅच्युरिटीपूर्वी अर्ज करून आपण ते पुढील 5- 5 वर्षे वाढवू शकता.

• आपण आरडी खात्यात दरमहा किमान 100 रुपये आणि 10 च्या गुणाकारात जास्तीत जास्त रक्कम जमा करू शकता.

• खाते उघडण्याच्या वेळी नामनिर्देशन सुविधा देखील उपलब्ध आहे. खाते उघडल्यापासून 3 वर्षानंतर प्री-मॅच्योर क्लोजरची सुविधा उपलब्ध होईल. तिमाही आधारावर व्याज दर बदलतात.

• एका पोस्ट ऑफिसमधून दुसर्या पोस्ट ऑफिसमध्ये खाती हस्तांतरित करता येतात. वेळेवर पैसे जमा न केल्याबद्दल दंड भरावा लागतो.

• एका वर्षा नंतर ठेवीच्या 50% पर्यंत कर्ज घेण्याची सुविधा देखील आहे. ज्यांचे व्याज देऊन परतफेड करता येते. आयपीपीबी बचत खात्याद्वारे ऑनलाईन सबमिट करण्याची सुविधा देखील आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button