IndiaMoney

एचडीएफसी ग्राहकांसाठी मोठी बातमी : RBI ने बँकेबाबत केलेय ‘असे’ काही

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :- एचडीएफसी बँकेच्या ग्राहकांसाठी एक मोठी बातमी आहे. वास्तविक, आरबीआयने एचडीएफसी बँकेच्या अनेक सेवांवर बंदी घातली आहे. आरबीआयने एचडीएफसी बँकेला त्याच्या डिजिटल 2.0 प्रोग्रामअंतर्गत कोणतीही नवीन सेवा सुरू न करण्याची आणि कोणत्याही ग्राहकांना नवीन क्रेडिट कार्ड न देण्यास सांगितले आहे.

याद्वारे, बँक ग्राहकांना याक्षणी नवीन क्रेडिट कार्ड मिळणार नाही. प्राइमरी डेटा सेंटरमध्ये पावर फेलियर झाल्याने 21 नोव्हेंबर 2020 रोजी बँकेच्या इंटरनेट बँकिंग आणि पेमेंट सिस्टममधील अडचणी लक्षात घेता बँकिंग नियामकांनी हे आदेश दिले आहेत.

एचडीएफसी बँक परिस्थिती हाताळत आहे

दरम्यान, एचडीएफसी बँकेने एका निवेदनात म्हटले आहे की, त्याच्या डिजिटल बँकिंग वाहिन्यांमधील अलीकडील समस्या सोडविण्यासाठी ठोस पावले उचलली जात आहेत. बँकेने आपल्या ग्राहकांना आश्वासन दिले आहे की सध्याच्या कृतीमुळे आधीपासून अधिग्रहित क्रेडिट कार्ड ग्राहक, डिजिटल बँकिंग चॅनेल आणि विद्यमान ऑपरेशन्सवर परिणाम होणार नाही.

या प्रकरणामुळे त्याच्या एकूण व्यवसायावर परिणाम होणार नाही असा बँकेचा विश्वास आहे. आरबीआयने बँकेच्या बोर्डाला या कमतरता तपासून उत्तरदायित्व निश्चित करण्यास सांगितले आहे.

नेमकी काय गडबड झाली ?

एचडीएफसी बँकेच्या ग्राहकांना क्रेडिट आणि डेबिट कार्ड व्यवहार, इंटरनेट बँकिंग, यूपीआय, आयएमपीएस आणि अन्य पेमेंट पद्धतींमध्ये अडचणी आल्या. या समस्यांबाबत ग्राहकांनीही तक्रारी केल्या. 21 नोव्हेंबरला एचडीएफसीच्या डिजिटल पेमेंट मोडमध्ये काम न झाल्याचीही चर्चा होती.

मागील महिन्यात मेंटेनेंस मुळे अडथळा

एचडीएफसी आणि एसबीआयने गेल्या महिन्यात काही सेवा वापरण्यासाठी ग्राहकांना समस्या येतील असे जाहीर केले होते. एसबीआयने म्हटले होते की रविवारी 8 नोव्हेंबर रोजी ऑनलाईन बँकिंगला अडचणीचा सामना करावा लागेल.

एसबीआयने म्हटले होते की इंटरनेट बँकिंग प्लॅटफॉर्म अपडेट केले जात आहे. याद्वारे ग्राहकांना चांगली ऑनलाइन बँकिंग सेवा मिळेल. एचडीएफसी बँकेने 8 नोव्हेंबर रोजी नेटबँकिंग आणि मोबाइल बँकिंग वापरताना समस्या येतील असा ग्राहकांना इशारा दिला होता.

मेंटेनेंस करूनही समस्या

गेल्या महिन्यात या दोन्ही बँकांनी आपले डिजिटल नेटवर्कवर मेंटेनेंसचे काम केले होते. परंतु असे असूनही, या दोघांनाही डिजिटल पेमेंट प्लॅटफॉर्मवर अडचणी आल्या आहेत. गेल्या महिन्यात एचडीएफसी बँकेच्या ग्राहकांनी याबाबत तक्रार केली. काल एसबीआय ग्राहक अशाच तक्रारी करत होते.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button