IndiaMoney

तुम्हाला क्रुझर घ्यायचीय पण तुमची उंची लहान आहे ? चिंता नको , ‘हे’ 3 पर्याय आहेत तुमच्यासाठी खास

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :- सध्या भारतातील टू-व्हीलर सेगमेंटमध्ये अनेक दुचाकी आहेत, पण जर आपण खासकरुन क्रूझर मोटारसायकलींबद्दल बोललो तर पर्याय कमी झाले नाहीत परंतु मर्यादित जरूर आहेत. क्रूझर बाइक उंच लोकांच्या पर्सनैलिटीला शोभते, परंतु कमी उंची असणाऱ्या लोकांसाठी देखील यात मस्त पर्याय आहेत.

कारण त्यांना यात लो-सीट हाइट मिळते. आपण लो-सीट हाइट दुचाकी शोधत असाल तर आम्ही येथे एक यादी तयार केली आहे, जेणेकरून आपल्याला दुचाकी शोधण्यात काही मदत मिळेल. चला पाहूया

 1. बजाज एवेंजर स्ट्रीट 160, क्रूज 220

  •  सीट हाइट- 737 एमएम
  •  प्रारंभिक किंमत : 1,01,094 रुपये

बजाजची अ‍ॅव्हेंजर स्ट्रीट 160 आणि क्रूझ 220 या दोन भारतीय मोटारसायकली आहेत ज्या लो-सीट हाइट ऑफर करतात, जेणेकरून कमी उंचीचे राइडर्ससुद्धा सहजपणे या राईडचा आनंद घेऊ शकतील. दुसरी खास गोष्ट म्हणजे दुचाकीला फॉरवर्ड-सेट फूट रेस्ट मिळते, ज्यामुळे उंच असणाऱ्या राइडर्सना आरामशीर बसण्याची सोय मिळते.

अ‍ॅव्हेंजर स्ट्रीट 160 आणि क्रूज 220 कंपनीच्या त्या मॉडेलंपैकी एक आहे, ज्यास कंपनीने प्रथम बीएस 6 नॉर्ममध्ये अपग्रेड केले. अ‍ॅव्हेंजर स्ट्रीट 160 ची किंमत 1,01,094 रुपये आहे तर क्रूझ 220 ची किंमत 1,22,630 रुपये आहे. (किंमत एक्स-शोरूम, दिल्ली)

2. सुजुकी इंट्रूडर

  • सीट हाइट: 740 एमएम
  • प्रारंभिक किंमत: 1,22,141 रुपये

सुझुकी इंट्रोडरची सीटची उंची 740 मिमी आहे, अ‍ॅव्हेंजर मॉडेलपेक्षा फक्त 3 मिमी जास्त आहे. बीएस 6 मध्ये अपग्रेड झाल्यानंतर बाईकला नवीन इग्निशन सिस्टम, एक्झॉस्ट आणि ईसीयू आला आहे, जो पॉवर आणि टॉर्कचे आकडे बदलते. एंट्री-लेव्हल क्रूझरच्या बीएस 6 मॉडेलमध्ये 13.6 हॉर्स पावर आणि 13.8 एनएम टॉर्क जनरेट केला जातो.

बीएस 6 मध्ये अपग्रेड केल्यानंतर बाईकचे वजनही 3 किलोने वाढले असून त्याचे वजन 152 किलोपर्यंत वाढले आहे. इतकेच नाही तर ओरिजनल कार्बोरेटेड बीएस 4 पेक्षा बाईक सुमारे 20,000 रुपयेपेक्षा जास्त झाली आहे आणि इंधन इंजेक्टेड बीएस 4 व्हर्जनपेक्षा 13,000 रुपये महाग आहे. या बाईकची किंमत 122,141 रुपये आहे. (किंमत एक्स-शोरूम, दिल्ली)

 3. जावा पेराक

  • प्रारंभिक किंमत: 750 एमएम
  • प्रारंभिक किंमत: 1,94,500 रुपये

सुरू झालेल्या जावा मॉडेल्सपैकी पेरॅक हे शेवटी लॉन्च केले होते, तथापि, कंपनीने तीन मॉडेल्स एकाच वेळी ऑफर केल्या. हे कंपनीच्या इतर दोन मॉडेल्सपेक्षा पूर्णपणे भिन्न दिसते आणि त्याचे लो एंड लॉन्ग डिजाइन आहे याच कारणाने त्याला बॉबर स्टाइल आली आहे.

जावा पेराक बॉबरला बीएस 6 कंप्लेंट, 334 सीसी, सिंगल-सिलिंडर, लिक्विड-कूल्ड डीओएचसी इंजिन, 30 हॉर्स पावर आणि 31 एनएम टॉर्क जनरेट केले गेले. या बाईकची किंमत 1,94,500 रुपये आहे. (किंमत एक्स-शोरूम, दिल्ली)

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button