Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

फ्लिपकार्टला सव्वातीन हजार कोटी रुपयांचा तोटा ; वाचा सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :- देशातील आघाडीची ई-कॉमर्स कंपनी फ्लिपकार्ट इंडियास सन 2019-20 या आर्थिक वर्षात 3.15 हजार कोटींचे नुकसान झाले आहे. गेल्या आर्थिक वर्षातील हे 3.83 हजार कोटी रुपयांच्या नुकसानीपेक्षा कमी आहे.

फ्लिपकार्ट इंडिया फ्लिपकार्टच्या वॉलमार्टच्या मालकीच्या कंपनीचा भाग आहे. फ्लिपकार्ट इंडिया मोबाइल, टेलिव्हिजन, लॅपटॉप, टॅबलेट, मोबाईल अॅक्सेसरीज आणि पादत्राणे यासारख्या उत्पादनांची होलसेल B2B डिस्ट्रीब्यूशन करते.

कंपनीचा महसूल वाढला

बिझनेस इंटेलिजन्स प्लॅटफॉर्म टॉफलरच्या मते, आर्थिक वर्षातील कंपनीचे एकूण उत्पन्न मागील वर्षाच्या तुलनेत 11.88 टक्क्यांनी वाढून 34.61 हजार करो रुपये झाले. रिपोर्ट्सनुसार, भारतातील कंपनीला Amazon इंडियाकडून कडक स्पर्धेचा सामना करावा लागला आहे.

कंपनीविरूद्ध चौकशीचे आदेश

प्रलंबित असलेल्या NCLATच्या आदेशाविरूद्ध दोन्ही कंपन्यांनी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. फ्लिपकार्ट इंटरनेट प्रायव्हेट लिमिटेड प्रथम 6 नोव्हेंबर 2018 रोजी उघडकीस आला. फ्लिपकार्टच्या होल्डिंग कंपन्या सिंगापूरमध्येही रजिस्टर आहेत. हे वेगवेगळ्या कामांसाठी स्वतंत्रपणे कार्य करते. हे फ्लिपकार्ट इंटरनेटद्वारे ई-कॉमर्स सेवा देखील प्रदान करते.

ऑनलाइन विक्रीमध्ये फ्लिपकार्टचा वाटा

रेडसीरच्या अहवालानुसार, ऑक्टोबर ते मध्य नोव्हेंबर या कालावधीत टोटल ग्रॉस मर्चेंडाइज वैल्यू GMV 8.3 बिलियन डॉलर म्हणजेच 61.43 हजार कोटी रुपये होती. हे मागील वर्षाच्या तुलनेत 65% जास्त आहे. 2019 मध्ये, उत्सवाच्या हंगामात एकूण 5 अब्ज डॉलर्सची विक्री झाली. एकूण विक्रीपैकी फ्लिपकार्ट समूहाची 66% हिस्सेदारी होती. यात मिंत्रा आणि फोनपेचा समावेश आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button