Best Sellers in Electronics
IndiaMaharashtraMoney

ह्या एका कारणामुळे कांद्याचे दर झाले कमी !

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :-कांद्याने मागिल काही महिन्यांपासून उच्चांक गाठला होता. त्यामुळे सर्वसामान्यांना कांद्याने चांगलेच रडवले होते. शंभरीच्या उंबरठ्यावर पोहोचलेल्या कांद्याचे दर आता कोसळले आहेत. त्यामुळे ग्राहकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.

भारतीय बाजारात इजिप्त आणि तुर्कस्तानाच्या कांद्याचे आवक झाली आहे. कांद्याची मोठ्या प्रमाणात आवक झाल्याने कांद्याचे दर कमी झाले आहेत. परंतु यामध्येही विदेशी कांदा खरेदीपेक्षा भारतीय कांद्याकडे ग्राहकांचा जास्त कल असल्याचे विक्रेत्यांनी सांगितले. बाजारात कांदा शंभरीवर गेल्याने सर्वसामान्य नागरिकांच्या डोळ्यात कांद्याने अश्रू आणले होते.

बाजारपेठेत जुना कांदा संपत आल्याने तर नवीन कांद्याची आवक न झाल्याने दर वाढतानाच दिसत होता. म्हणून ग्राहकांनीही कांदा खरेदीकडे पाठ फिरवली होती. फक्त गरजेपुरती कांदा खरेदी करत होते. मागील महिन्यात कांद्याचे दरात घट झाली होती.

डिसेंबरच्या पहिल्याच आठवड्यात कांद्याची मोठ्या प्रमाणात आवक झाल्याने दरही कमी झाले आहेत. त्यामुळे ग्राहकांची कांदा खरेदी करण्याची क्षमता वाढल्याचे दिसून आले. इजिप्त आणि तुर्कस्तानवरुन आलेल्या कांद्याचे दर २५ ते ३५ रुपय किलोवर आहेत. त्यामुळे भारतीय कांद्याचे दर कमी झाले असल्याचे समजते आहे.

परंतु परदेशी कांद्यामुळे भारतीय कांद्याचे दर कमी झाले असल्याने ग्राहक भारतीय कांदा खरेदी जास्त प्रमाणात करत असल्याचे दिसते आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button