Best Sellers in Electronics
Money

‘ही’ महिला बनली देशातील सर्वात श्रीमंत स्त्री; संपत्ती पाहून चक्रावतील डोळे

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :-रोशनी नादर मल्होत्रा या भारतातील सर्वात श्रीमंत महिला बनल्या आहेत. एचसीएल टेक्नॉलॉजीजची चेअरपर्सन 38 वर्षीय रोशनी नादर मल्होत्रा सर्वात श्रीमंत भारतीय महिला आहे. कोटक वेल्थत्तीच्या सहकार्याने हुरुन इंडियाने स्टडी करून 100 श्रीमंत भारतीय महिलांची यादी तयार केली आहे. ज्यामध्ये या यादीमध्ये समाविष्ट असलेल्या महिलांची एकूण मालमत्ता 2.72 लाख कोटी असल्याचे नमूद केले आहे.

रोशनीची एकूण मालमत्ता, 54,850 कोटी आहे:- रोशनी नादर मल्होत्रा यांच्याकडे एकूण 54. 8 हजार कोटींची संपत्ती आहे, त्यांना अलीकडेच एचसीएल टेक्नॉलॉजीजचे अध्यक्ष केले गेले आहे. रोशनी नादर मल्होत्रा एचसीएल कॉर्पोरेशनचे कार्यकारी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी होते. वयाच्या अवघ्या 28 व्या वर्षी त्या कंपनीच्या सीईओ बनल्या. यासह, ते एचसीएल टेक्नॉलॉजीज बोर्डच्या उपाध्यक्ष आणि शिव नादर फाऊंडेशनच्या विश्वस्त देखील आहेत. फोर्ब्सने 2017 ते 2019 पर्यंत जाहीर केलेल्या जगातील 100 सर्वात शक्तिशाली महिलांच्या यादीमध्ये रोशनी नादर यांचेही नाव आहे. 2019 मध्ये त्या या यादीत 54 व्या स्थानावर होत्या.

किरण मजुमदार-शॉ यांनी द्वितीय क्रमांक मिळविला :- त्याचबरोबर या यादीत दुसर्‍या क्रमांकावर असलेल्या किरण मजूमदार-शॉची एकूण मालमत्ता 36. 6 हजार कोटी रुपये आहे. या यादीमध्ये समाविष्ट केलेल्या 38 महिलांची संपत्ती एक हजार कोटी किंवा त्याहून अधिक आहे. या अहवालात असे नमूद केले आहे की या यादीमध्ये समाविष्ट महिलांचे सरासरी वय 53 वर्षे आहे.

 टॉप10 श्रीमंत भारतीय महिला

  • – रोशनी नादर मल्होत्रा ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये), 54,850 आहे, त्यांची कंपनी एचसीएल टेक्नोलॉजीज आहे.
  • – किरण मजुमदार-शॉ, ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 36,600 आहे, तिची कंपनी बायोकॉन आहे.
  • – लीना गांधी तिवारी ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 21,340 त्यांची कंपनी यूएसव्ही आहे.
  • – नीलिमा मोटापार्टी ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 18,620 आहे डिव्हिस प्रयोगशाळा त्यांच्या मालकीची आहे.
  • – राधा वेंभू ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 11,590 आहे. ‘जोहो ‘ हि त्यांची कंपनी आहे.
  • – जयश्री उल्लाल यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 10,220 आहे. त्यांची कंपनी अरिस्टा नेटवर्क आहे.
  • – रानू मुंजाल यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 8,690 आहे. त्यांची कंपनी हीरो फिनकॉर्प आहे.
  • – मलिका चिरायु अमिन, ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 7,570 आहे, अलेंबिक फार्मास्युटिकल्स त्यांच्या मालकीची आहे.
  • – अनु आगा आणि मेहेर पुदुमजी ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 5,850 आहे . थर्मेक्स त्यांच्या मालकीची कंपनी आहे. – फाल्गुनी नायर आणि फॅमिली ज्यांची एकूण मालमत्ता (कोटी रुपये) 5,410 आहे. त्यांची नयका ही कंपनी आहे.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button