Best Sellers in Electronics
IndiaMoney

नोकरीला कंटाळला आहात ? 2021 मध्ये स्वत:च बॉस व्हा, सरकार देखील करेल मदत

अहमदनगर Live24 टीम, 04 डिसेंबर 2020 :- 2020 संपण्याच्या मार्गावर आहे. हे वर्ष कोरोनामुळे व्यवसायात घसरण आणि नोकरी जाण्याच्या लक्षणीय प्रमाणामुळे लक्षात ठेवले जाईल. नोकरी वाचलेल्यांनाही अनेक अडचणींचा सामना करावा लागला. यापैकी पगाराची कपात हा सर्वात महत्वाचा मुद्दा होता.

जर आपणही अशा लोकांमध्ये सामील असाल तर नोकरी सोडून आपला व्यवसाय सुरू करा. नवीन वर्ष नवीन अपेक्षा घेऊन येईल. सकाळी 10 ते 6 या वेळेत नोकरीतून बाहेर पडण्याची आणि काहीतरी नवीन करण्याची संधी शोध.

येथे आम्ही तुम्हाला व्यवसायाच्या काही कल्पनांबद्दल सांगू, ज्याची सुरुवात तुम्ही 5000 रुपयांएवढ्या थोड्या रकमेसह करू शकता. हा व्यवसाय थोडासा जुनाट वाटू शकेल, परंतु चांगल्या कमाईबरोबरच तुम्हाला शासकीय सहकार्य देखील मिळेल.

लोकांचा छंद आपला बिजनेस

भारतातील लोकांना अजूनही प्लास्टिक किंवा स्टील कपऐवजी मातीच्या कपात चहा आणि कॉफी पिण्याची आवड आहे. तथापि, या मातीच्या कपांचा पुरवठा त्यांच्या मागणीनुसार नाही. यामुळे, ते व्यवसायाचे चांगले साधन असू शकतात कारण त्यांची मागणी जास्त आणि पुरवठा कमी आहे.

अशा परिस्थितीत हे कमी पैशातून सुरू करून तुम्ही चांगले पैसे कमवू शकता. विशेष म्हणजे, तज्ञांचे म्हणणे आहे की प्लास्टिकचे बनलेले कप पर्यावरण आणि आरोग्यासाठी हानिकारक असतात. खरं तर, प्लास्टिक कपमधील काही हानिकारक रसायने शरीरातही पोहोचतात. म्हणून, मातीच्या कपांमध्ये चहा आणि कॉफी पिणे चांगले. या कारणास्तव, सरकार त्यांच्या निर्मात्यांना देखील प्रोत्साहित करते.

सरकार अशी करत आहे मदत

कुंभार सशक्तीकरण योजना केंद्र सरकारने मातीचे कप किंवा तत्सम गोष्टी तयार करण्याच्या कामास चालना देण्यासाठी सुरू केली आहे. या योजनेचे वैशिष्ट्य पाहिले तर सरकार देशभर कुंभारांना विद्युत चाक पुरवते. हे विद्युत चाक विजेवर चालतात.

एवढेच नव्हे, तर केंद्र सरकार कुंभाराकडून चांगल्या किंमतीवर या गोष्टी खरेदी करतात. आपण मातीचे कप बनवण्याचा एक छोटासा व्यवसाय सुरू करू इच्छित असल्यास, यासाठी आपल्याला अगदी कमी पैशांची आवश्यकता असेल. केवळ 5000 रुपयांच्या भांडवलात हे काम करता येणार आहे.

सरकारच करेल खरेदी  

सोयीची बाब म्हणजे सरकार आपल्याला इलेक्ट्रिक चाक देईल आणि मग सरकार आपल्याकडून तयार केलेला माल खरेदी करेल. विशेष म्हणजे ग्रामीण भागाव्यतिरिक्त रेल्वे स्टेशन, बसस्थानक आणि आता विमानतळ यासारख्या जागांवरही मातीच्या कपात चहाची विक्री सुरू झाली आहे. म्हणजेच त्याचा वापर आणि मागणी या दोन्ही गोष्टी वाढत आहेत.

30000 रु. महिना कमाई 

चिकणमातीच्या कपच्या व्यवसायात आपण महिन्यात 30000 रुपयांची बचत करू शकता. सध्या त्यांचा दर 50 रु. प्रति 100 मग असा आहे. हा दर त्या मातीच्या कपांसाठी आहे, जे चहा आणि कॉफीसाठी उपयुक्त आहेत. लस्सी पिण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या कपांचे दर 150 रुपये प्रति 100 मग आहेत. त्याच वेळी, मातीच्या छोट्या कपचा दर 100 रु प्रति 100 कप आहे.

फक्त एवढेच नाही, जर मागणी वाढली तर आपल्याला चांगली किंमत मिळू शकते. या व्यवसायातील तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की उत्पादनाच्या बाबतीत नफा दररोज 1000 रुपये किंवा महिन्यात 30000 रुपयांपर्यंत मिळू शकतो.

अहमदनगर Live24 च्या इतर बातम्या वाचण्यासाठी क्लिक करा: ahmednagarlive24.com | ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । © Copyright 2020, All Rights Reserved

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button