Best Sellers in Electronics
Corona Virus Marathi NewsIndia

अबब! आता नवीन कोरोना विषाणूचे भारतात ‘इतके’ रुग्ण ; शासनाने केलीय ‘अशी’ तयारी, वाचा सर्व माहिती

अहमदनगर Live24 टीम, 30 डिसेंबर 2020 :-जर तुम्ही कोरोना विषाणूबद्दल निष्काळजी झाला असाल तर या निष्काळजीपणामुळे मोठी समस्या निर्माण होऊ शकते. भारतातही कोरोना विषाणूच्या नवीन स्ट्रेन च्या घटनांमध्ये वाढ होऊ लागली आहे. भारतामध्ये नवीन कोरोना विषाणूची 14 नवीन प्रकाराने समोर आली आहे.

या घटनांसह एकूण प्रकरणे 20 पर्यंत वाढली आहेत. काल, आरोग्य मंत्रालयाने 6 लोकांमध्ये कोरोनाच्या नवीन स्ट्रेन मिळाल्याच्या घटनेस दुजोरा दिला. हे सर्व लोक इंग्लंडहून परत आलेले आहेत. केंद्रीय आरोग्य व कुटुंब कल्याण मंत्रालयाने बुधवारी सकाळी आपली माहिती दिली.

कोठे किती आढळले रुग्ण :- आरोग्य मंत्रालयाच्या माहितीनुसार मंगळवारी एनसीडीसी दिल्लीत 14, NIBG कोलकाताजवळ कल्याणीमध्ये 7, एनआयव्ही पुण्यात 50, निम्हन्समध्ये 15, सीसीएमबीमध्ये 15, आयजीआयबीत 6 अशा एकूण 107 नमुन्यांची तपासणी करण्यात आली.

यातील 8 दिल्ली, कोलकाताजवळील कल्याणी येथे 1, 1, एनआयव्ही पुणे, 7 निमहंस, 2 सीसीएबी, 1 आयजीआयबी मध्ये संसर्गित रुग्ण आढळले. या सर्व संक्रमितांच्या जीनोम सीक्वेन्सिंगमधून असे दिसून आले की त्यांना व्हायरसच्या नवीन स्ट्रेनचा संसर्ग झाला. आहे

‘ह्या’ देशांमध्ये नवीन स्ट्रेन पसरला आहे :- इंग्लंडमध्ये गेल्या काही दिवसांत कोरोना विषाणूचा एक नवीन प्रकार बेकाबू झाला आहे. इंग्लंडपासून सुरू झालेला हा विषाणू जवळपासच्या काही देशांमध्येही पसरला आहे. हे लक्षात घेता भारतासह अनेक देशांनी इंग्लंडहून येणार्‍या विमानांवर बंदी घातली आहे.

 

तज्ञांचा असा विश्वास आहे की कोरोना विषाणूचा नवीन प्रकार पूर्वीपेक्षा 70 टक्के जास्त धोकादायक असल्याचे सिद्ध होऊ शकते. आतापर्यंत डेन्मार्क, नेदरलँड्स, ऑस्ट्रेलिया, इटली, स्वीडन, फ्रान्स, स्पेन, स्वित्झर्लंड, जर्मनी, कॅनडा, जपान, लेबेनॉन, सिंगापूर येथे नवीन कोरोना प्रकरणे सापडली आहेत.

सरकारची विशेष तयारी :- केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या ‘जीनोम सिक्वेंसींग’ मार्गदर्शक तत्त्वांशी संबंधित कागदपत्रात असे म्हटले आहे की, गेल्या 14 दिवसांत (9 ते 22 डिसेंबर दरम्यान) भारतात आलेले सर्व आंतरराष्ट्रीय प्रवासी, जर त्यांची लक्षणे दिसली असतील आणि त्यांना संसर्ग झाल्याचे आढळले असेल तर, जीनोम सिक्वेंसींगचा ते एक हिस्सा बनतील.

आरोग्य मंत्रालयाने देशातील कोरोना विषाणूच्या संपूर्ण ‘जीनोम सिक्वेंसींग’ विस्तारासाठी आणि विषाणूचा प्रसार कसा होतो आणि त्याचे मूळ जाणून घेण्यासाठी भारतीय ‘सार्स-कोव-2 जीनोमिक्स कंसोर्टियम’ स्थापन केले आहे. व्हायरसचे नवीन स्ट्रेन शोधण्यासाठी आणि प्रतिबंधित करण्यासाठी भारताने एक प्री एक्टिवेटेड रणनीती तयार केली आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button