Best Sellers in Electronics
Ahmednagar NewsIndiaMoney

एसबीआय , पीएनबी की बँक ऑफ बडोदा? कोणती बँक नवीन कारसाठी देतेय सर्वात स्वस्त कर्ज; पहा…

अहमदनगर Live24 टीम, 30 डिसेंबर 2020 :- नवीन वर्ष 2021 सुरू होणार आहे. बहुतेक लोक नवीन वर्षात नवीन सुरुवात करतात. यात काहीवेळा नवीन कारची खरेदी समाविष्ट असते. सध्याच्या कोविड युगात बरेच लोक सामाजिक अंतर लक्षात घेऊन स्वत: च्या वाहनाने येण्या जाण्याला प्राधान्य देत आहेत.

यासाठी कर्जाची मदतही घेतली जात आहे. देशातील प्रत्येक बँक कार कर्जे प्रदान करते. या ठिकाणी आम्ही देशातील तीन सरकारी बँका – स्टेट बँक ऑफ इंडिया (एसबीआय), पंजाब नॅशनल बँक (पीएनबी) आणि बँक ऑफ बडोदाच्या कार कर्जाच्या दरांची तुलना केली आहे. जाणून घेऊयात तीन बँकांपैकी कोणती बँक नवीन कारसाठी सर्वात कमी व्याज दर देत आहे-

SBI :- स्टेट बँक ऑफ इंडियामध्ये नवीन कारसाठीफिक्स्ड रेट कार लोनच्या बाबतीत कमाल कर्जाचा कालावधी 7 वर्षे असेल. कारच्या ऑन-रोड किंमतीच्या 90 टक्क्यांपर्यंत बँक वित्तपुरवठा करते. त्यात प्रक्रिया शुल्क किमान 500 रु.+ जीएसटी ते 3750 रु.+ जीएसटी पर्यंत समाविष्ट आहे.

फिक्स्ड रेट कार लोन एमसीएलआर वर आधारित आहे. आपण योनो एसबीआय अॅपसह कार कर्जासाठी अर्ज केल्यास, वार्षिक 7.50% पासून व्याज दर सुरू होते. योनोकडून अप्लाय न केल्यास, वैयक्तिक सिबिल स्कोअरच्या आधारे व्याज दर 7.75% ते 8.45% पर्यंत आहे.

बँक ऑफ बडोदा :- बँक ऑफ बडोदा देखील कारच्या ऑन रोड किंमतीच्या 90 टक्क्यांपर्यंत वित्तपुरवठा करते परंतु कर्जाची कमाल मर्यादा 1 कोटी रुपये आहे. कमाल कर्ज कालावधी 7 वर्षे आहे. प्रक्रिया शुल्क कार कर्जाच्या रकमेच्या 0.50 टक्के आहे, जे जास्तीत जास्त 10,000 रुपये आहे.

बँक ऑफ बडोदामध्ये रेपो रेट लिंक्ड कर्ज दराच्या आधारे कार कर्जाच्या बाबतीत, व्याज दर वार्षिक 7.25 टक्के ते 10.1 टक्क्यांपर्यंत आहे. एमसीएलआरवर आधारित कार कर्जाच्या बाबतीत, वार्षिक व्याजदर 7.90 टक्के ते 9.65 टक्क्यांपर्यंत आहे.

PNB :- पीएनबी कडून नवीन कारसाठी 1 कोटी पर्यंत कर्ज घेतले जाऊ शकते. कर्जाची परतफेड करण्यासाठी जास्तीत जास्त कालावधी 7 वर्षे आहे. प्रक्रिया शुल्क किमान 1000 ते कमाल 1500 रुपयांपर्यंत आहे. पीएनबीमध्ये रेपो रेट बेस्ड लेंडिंग रेट्स सह कार कर्जाच्या बाबतीत, महिला, पीएनबी प्राइड लाभार्थी व कॉर्पोरेट्स यांच्यासाठी नवीन कार खरेदीवरील व्याज दर वार्षिक 7.55 टक्के आहे.

इतर प्रकारच्या ग्राहकांसाठी, दर वेगवेगळ्या सिबिल स्कोअरच्या आधारे दरसाल 7.55 टक्क्यांवरून 7.80 टक्क्यांपर्यंत बदलतो. त्याच वेळी, डिफेंस / पॅरा मिलिट्री लोकांसाठी व्याज दर वार्षिक 7.30 टक्के आहे. बँकेतील एमसीएलआरवर आधारित कार कर्जाच्या बाबतीत, व्याज दर वार्षिक 8.30 टक्के आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button