IndiaNuakri Updates

लाखो सरकारी कर्मचाऱ्यांना गिफ्ट; पगार आणि सेवानिवृत्तीचे वयही वाढणार; कोठे आणि कोणाचे ? वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 30 डिसेंबर 2020 :-9 लाख सरकारी कर्मचाऱ्यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. या 9 लाख सरकारी कर्मचाऱ्यांचा पगार वाढेल. एवढेच नव्हे तर सरकारने त्यांचे सेवानिवृत्तीचे वय वाढवण्याचा निर्णयही घेतला आहे.

वेतन पुनरीक्षण आयोगाच्या शिफारशी लक्षात घेऊन तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के चंद्रशेखर राव यांनी मंगळवारी राज्य सरकारच्या सर्व कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये वाढ करण्याची घोषणा केली. या कर्मचार्‍यांचे सेवानिवृत्तीचे वय सध्याच्या 58 वर्षांपेक्षा अधिक वाढवण्याची घोषणाही त्यांनी केली.

 पगार किती वाढेल :- तेलंगणा राज्यातील सरकारी कर्मचाऱ्यांचा पगार व सेवानिवृत्तीचे वय किती वाढवते याबाबत कोणताही निर्णय झालेला नाही. पण लवकरच याबाबत निर्णय घेण्याची शक्यता आहे.

मुख्यमंत्री कार्यालयाकडून अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, राव यांनी सर्व सरकारी विभागातील रिक्त जागा लवकरच भरण्याचेही ठरविले आहे. म्हणजेच राज्यात लवकरच सरकारी नोकऱ्यांसाठी भरती करता येणार आहे.

नवीन वर्षाची भेट :- नवीन वर्ष सुरू होणार आहे आणि केसीआर म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांनी या निर्णयांना सरकारी कर्मचार्‍यांना नवीन वर्षाची भेट म्हणून संबोधले आहे.

निवेदनात म्हटले आहे की मुख्यमंत्र्यांनी मुख्य सचिव सोमेश कुमार यांच्या अध्यक्षतेखाली एक अधिकृत समिती नेमली आहे. यामध्ये प्रधान सचिव (वित्त) रामकृष्ण राव आणि जलसंपदा विकास विभागाचे प्रधान सचिव रजत कुमार यांचा सदस्य आहेत. ही समिती या निर्णयांच्या अंमलबजावणीच्या कार्यपद्धतीवर काम करेल.

पीआरसी रिपोर्टचा अभ्यास केला जाईल :- जानेवारीच्या पहिल्या आठवड्यात ही पे रिवीजन कमिशन (पीआरसी) च्या अहवालाचा अभ्यास करेल. दुसर्‍या आठवड्यात ही समिती युनियनमधील कर्मचार्‍यांच्या प्रतिनिधींची भेट घेईल. वेतनवाढीचा लाभ सर्व सरकारी कर्मचारी, अनुदानित कर्मचारी, कामावर आकारलेले कर्मचारी, दैनिक वेतन कर्मचारी, पूर्णवेळ प्रासंगिक कर्मचारी, अर्धवेळ प्रासंगिक कर्मचारी आणि निवृत्तीवेतनधारकांना मिळावेत, असे मुख्यमंत्र्यांनी निर्देश दिले आहेत.

समिती सूचना देईल :- सरकारला पगाराची टक्केवारी वाढविणे, कर्मचार्‍यांच्या सेवानिवृत्तीचे वय वाढवण्याची मर्यादा, सेवा नियमात दुरुस्ती, क्षेत्रीय व्यवस्थेच्या पदोन्नतीसाठी व अंमलबजावणीसाठी सुधारित धोरण इत्यादी कायदेशीर अडचणी दूर करण्यासाठी समिती गठीत केली. त्यांच्या शिफारशीनंतर नंतर राज्य मंत्रिमंडळ बैठक घेऊन अंतिम निर्णय घेईल.

 एकूण किती कर्मचार्‍यांना फायदा होतो :- एकूणच 9,36,976 कर्मचार्‍यांना राज्यात पगाराच्या वाढीचा फायदा होणार आहे. गरज पडल्यास तेलंगणा राज्य रस्ता परिवहन महामंडळावर (टीएसआरटीसी) पडणारा आर्थिक भारही राज्य सरकारला उचलावा लागेल. सर्व रिक्त पदांची ओळख पटल्यानंतर फेब्रुवारी महिन्यात भरती कार्यक्रम सुरू करण्यात येईल, अशी घोषणाही मुख्यमंत्र्यांनी केली.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button