Best Sellers in Electronics
Money

मोठी खुशखबर ! आता घरासाठी मिळेल 5.33 लाख रुपयांची मदत ; कोठे आणि कशी ? जाणून घ्या…

अहमदनगर Live24 टीम, 30 डिसेंबर 2020 :- आपणास हे माहिती असेल की केंद्र सरकार नवीन घरासाठी पंतप्रधान आवास योजनेत 2.67 लाख रुपयांचे अनुदान देते. परंतु आता नवीन योजना सुरू केली आहे, त्या अंतर्गत घर बांधण्यासाठी 5.33 लाख रुपयांचे अनुदान देण्यात येणार आहे.

यूपीच्या योगी सरकारने लाईट हाऊस योजना सुरू केली. या योजनेंतर्गत सरकारला राज्यातील रहिवाशांना 5.33 लाख रुपयांचे अनुदान मिळणार आहे.

नवीन तंत्रज्ञानाच्या मदतीने आता उत्तर प्रदेशात घरे बांधली जातील. या योजनेला गती देण्यासाठी सरकारने तयारी केली आहे. ही योजना केंद्र सरकारच्या मदतीने पुढे जाईल. ही योजना लखनऊमध्ये सुरू होणार आहे.

किती घर तयार होईल :- लाईट हाउस योजनेंतर्गत घरे नवीन तंत्रज्ञानाने सज्ज होतील. नवीन तंत्रज्ञानाद्वारे घर बांधण्यासाठी मात्र 12.59 लाख रुपये खर्च येणार आहेत.

नवीन घरे महाग असली तरी ती लवकरच तयार होतील. तंत्रज्ञानाला चालना देण्यासाठी ही योजना केंद्र आणि राज्य सरकारांना अनुदान देईल. तंत्रज्ञानाच्या विस्तारामुळे नवीन कंपन्याही या क्षेत्रात येतील आणि त्यानंतर बांधकाम खर्चात कपात होईल.

राज्य सरकार 1.33 लाख रुपयांची मदत देईल :- म्हटल्याप्रमाणे राज्य आणि केंद्र सरकार दोन्ही मिळून लाईट हाऊस योजनेंतर्गत अनुदान देईल. तुम्हाला राज्य आणि केंद्र सरकारकडून अनुदान मिळेल. लाईट हाऊस योजनेंतर्गत केंद्र सरकारकडून 4 लाख रुपये अनुदान तर उर्वरित 1.33 लाख रुपये राज्य सरकार अनुदान देईल. अशा प्रकारे तुम्हाला एकूण 5.33 लाख रुपये मिळतील.

2.67 लाखांपर्यंतचा अतिरिक्त लाभ :- हे माहित आहे की विकास प्राधिकरण आणि इतर सरकारी संस्था ईडब्ल्यूएस (आर्थिकदृष्ट्या मागासवर्गीय) वर्गात घरे बांधतील, त्यांना 2.67 लाख रुपयांचा अतिरिक्त लाभही मिळेल. पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत अशा घरांना अनुदानही दिले जाईल. 12.59 लाख रुपयांच्या या घरावर आठ लाख रुपयांची बचत होईल. म्हणजे अंतिम किंमत 4.59 लाख रुपये असेल.

पंतप्रधान आवास योजना-ग्रामीण :- पीएम आवास योजना-ग्रामीण (पीएमएवाय-जी) अंतर्गत तुम्हाला केवळ 6% व्याज दरावर 6 लाख रुपये कर्ज मिळू शकते. या योजनेत शासकीय मदतही उपलब्ध आहे. यामध्ये केंद्र व राज्य सरकार 60:40 च्या गुणोत्तरात मदत देतील. पीएमवाय-जी अंतर्गत प्रत्येक लाभार्थ्यास 1.20 लाख रुपयांचे 100% अनुदान मिळेल. 2022 पर्यंत 2.95 कोटी घरे बांधण्याचे लक्ष्य आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button