Ahmednagar NewsIndiaMoney

मस्तच ! लाँच झाली ‘ही’ सर्वात छोटी इलेक्ट्रीक कार

अहमदनगर Live24 टीम, 31 डिसेंबर 2020 :- जगभरात इलेक्ट्रिक वाहनांची डिमांड दिवसेंदिवस वाढत आहे. जास्त वाहन निर्माता कंपन्या या सेगमेंटमध्ये नवीन मॉडल लाँच करीत आहेत.

आता जपानची कार कंपनी टोयोटा Toyota ने बाजारात आपली एक नवीन सर्वात छोटी इलेक्ट्रिक कार टोयोटा सी + पॉड ला लाँच केले आहे.

खूपच आकर्षक असलेल्या या दमदार इलेक्ट्रिक मोटरला सध्या कॉर्पोरेट युजर्स आणि स्थानिक प्रशासनासाठी लाँच करण्यात आले आहे. ही कार खास अशा ठिकाणांसाठी तयार करण्यात आली आहे, जिथे गाडी वळवणे आणि चालवणे खूप अवघड आहे. या व्यतिरिक्त, पादचाऱ्यांपासून होणारी धडक टाळण्यासाठी विशेष वैशिष्ट्ये देण्यात आली आहेत.

या कारमध्ये 9.06 किलोवॅट क्षमतेची लिथियम आयन बॅटरी देण्यात आली आहे, जी कारच्या खाली देण्यात आली आहे. त्याची मोटर 12 एचपीची जास्तीत जास्त उर्जा आणि 56 एनएमची पीक टॉर्क जनरेट करते. टोयोटाच्या म्हणण्यानुसार सी + पॉड रस्त्यावर 150 किलोमीटर अंतर एकदा पूर्ण चार्ज झाल्यावर धावेल.

200 व्ही / 16 ए वीजपुरवठ्याच्या मदतीने या कारला केवळ 5 तासात पूर्ण चार्ज केले जाऊ शकते. त्याच वेळी, 100 व्ही / 6 ए मानक वीजपुरवठ्याच्या मदतीने, या कारला पूर्णपणे चार्ज करण्यास 16 तास लागतील. टोयोटा सी + पॉडची लांबी 2,490 मिलीमीटर, रुंदी 1,290 मिलिमीटर आणि उंची 1,550 मिलीमीटर आहे.

त्याची उत्कृष्ट परिमाण या कारला सर्वात अनोखी बनवित आहे. त्याचे वळण रेडियस 3.9 मीटर आहे, गर्दीच्या ठिकाणी वळवणे फार सोपे आहे. टोयोटाने सी + पॉडचे दोन व्हेरिएंट लॉन्च केले आहेत. याच्या एक्स ट्रिमचे वजन 670 किलो आहे. त्याच वेळी, त्याच्या जी ट्रिमचे वजन 690 किलो आहे.

किंमत :- इलेक्ट्रिक कार मध्ये शॉर्ट डिस्टेंस ट्रॅव्हेल साठी चांगली आहे. कंपनीने या कारला दोन व्हेरियंट्समध्ये लाँच केले आहे. ज्यात X आणि G व्हेरियंट्सचा समावेश आहे. एक्स व्हेरियंट्सची किंमत 1.65 लाख मिलियन येन म्हणजेच जवळपास 11.75 लाख रुपये आहे आणि जी व्हिरियंट्सची किंमत 1.71मिलियन म्हणजेच 12.15 लाख रुपये आहे.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button