Best Sellers in Electronics
Money

एलआयसी विद्यार्थ्यांना देत आहे 60 हजार रुपये ; आजच घ्या फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 31 डिसेंबर 2020 :- भारतीय जीवन विमा महामंडळ (एलआयसी) विद्यार्थ्यांसाठी एक खास भेट घेऊन आला आहे. सरकारी विमा कंपनीने आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील ज्या विद्यार्थ्यांना उच्च शिक्षण घ्यायचे आहे त्यांच्यासाठी शिष्यवृत्ती आणली आहे.

जर तुम्हाला या शिष्यवृत्तीसाठी अर्ज करायचा असेल तर हे लक्षात ठेवा की आपण फक्त 31 डिसेंबरपर्यंत अर्ज करू शकता. आपण एलआयसी गोल्डन जुबली शिष्यवृत्ती 2020 साठी गुरुवारपर्यंतच म्हणजे आज अर्ज करू शकता. येथे आम्ही आपल्याला या शिष्यवृत्ती योजनेची संपूर्ण माहिती देणार आहोत.

 शिष्यवृत्तीचा हेतू काय आहे :- एलआयसीच्या शिष्यवृत्ती योजनेचे उद्दीष्ट आहे की आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांतील गुणवंत विद्यार्थ्यांना उच्च शिक्षणासाठी चांगल्या संधी उपलब्ध व्हाव्यात. अशा प्रकारे त्यांची रोजगारक्षमता वाढेल. निवडलेल्या विद्यार्थ्यांना भारतातील कोणत्याही सरकारी किंवा खासगी महाविद्यालय / विद्यापीठात शिक्षण घेण्यासाठी शिष्यवृत्ती मिळेल.

कोणाला फायदा होऊ शकेल? :- ज्या विद्यार्थ्यांचे पालकांचे सर्व स्त्रोतांकडून वार्षिक उत्पन्न जास्तीत जास्त 2 लाख रुपये आहे केवळ तेच विद्यार्थी या शिष्यवृत्ती योजनेचा लाभ घेऊ शकतात. दुसरे म्हणजे, कुटुंबातील एकापेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांना कोणतीही शिष्यवृत्ती दिली जाणार नाही.

 ही शैक्षणिक पात्रता आहे :- अर्जदाराने शैक्षणिक वर्ष 2019-20 मध्ये किमान 12 वी मध्ये किमान 60 टक्के गुण किंवा समकक्ष पदवी उत्तीर्ण केलेली असावी. वैद्यकीय, अभियांत्रिकी, कोणत्याही शाखेत पदवीधर, कोणत्याही क्षेत्रात कोर्स, पदविका अभ्यासक्रम किंवा कोणत्याही क्षेत्रात इतर समकक्ष कोर्स, व्यावसायिक अभ्यासक्रम, शासकीय मान्यताप्राप्त महाविद्यालय / संस्था किंवा औद्योगिक मान्यता प्राप्त संस्थांचे अभ्यासक्रम (आयटीआय) उच्च शिक्षण घेत असले पाहिजे.

किती शिष्यवृत्ती मिळेल? :- दरवर्षी शिष्यवृत्तीची रक्कम नियमित स्कॉलरसाठी 20,000 रुपये आणि स्पेशल गर्लसाठी 10,000 रुपये असेल. ही रक्कम तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाईल. म्हणजेच, जर आपण तीन वर्षांच्या कोर्समध्ये असाल तर दरवर्षी आपल्याला 20-20 हजार रुपये म्हणजे एकूण 60 हजार रुपये मिळतील. शिष्यवृत्तीची रक्कम एनईएफटीमार्फत बँक खात्यात वर्ग केली जाईल. शिष्यवृत्तीसाठी निवडलेल्या विद्यार्थ्यांच्या नावासह बँक खात्याच्या तपशिलाची एक प्रत, आयएफएससी कोड आणि कैंसल चेकची प्रत द्यावी लागेल.

कोठे अर्ज करावा ? :- आपण केवळ ऑनलाईन अर्ज करू शकता. ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी आम्ही तुम्हाला इथे लिंक देत आहोत (https://www.licindia.in/Golden-Jubilee-Foundation) . दुव्यावर मार्गदर्शक तत्त्वे देखील उपलब्ध आहेत. ऑनलाईन अर्ज सादर केल्यानंतर अर्जदारास ऑनलाईन अर्जात प्रदान केलेल्या ईमेल आयडीवर एक पावती मिळेल.

Ahmednagarlive24

No1 News Network Of Ahmednagar जगभरातील लाखो वाचक असलेले अहमदनगर जिल्ह्यातील सर्वाधिक लोकप्रिय व विश्वासार्ह न्यूज पोर्टल.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button